Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเกี่ยวกับ HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเกี่ยวกับ HDD

คือผมได้ลงวินโดส์ให้กับ HDD ตัวใหม่ แต่ลืมถอดตัวเก่าออกก่อน ที่นี้พอ แบ่งพาร์ติชั่นเรียบร้อยมันก็ตั้งให้ HDD ใหม่เป็น ไดรว์ G: H: I: เมื่อลงวินโดวส์ก็เซตอัพเรียบร้อยแล้ว...ผมได้ถ่ายข้อมูลจาก HDD เก่า ==> ไป HDD ใหม่ จากนั้นผมได้ถอด HDD เก่าส่งเคลมไปแล้ว....

ที่นี้ ไดรว์ของ HDD ใหม่มันกลับไม่เป็น C: E: F: ตามปกติ ไม่ทราบว่าจะสามารถแก้ไขได้มั้ยครับ....

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คลิกขวาที่ my com เลือก manage แล้วก็ตามรูป
    Attached Files

Comment

click ขวา My Computer > Manage > Disk Management

แล้วก็ click ขวาที่ drive ที่ต้องการเปลี่ยน แล้วเลือก Change Drive Letter and Paths แล้วพอขึ้นมาแล้วก็กด Change ทีนี้ก็เปลี่ยนได้ตามใจคุณล่ะครับ

ปล. ไม่แน่ใจว่าผมบอกในสิ่งทีุ่คุณต้องการหรือปล่าว ^^"

Comment

เหวออ มัวแต่พิมพ์อยู่ คุณ TaO_OaT เอารูปมาเลยแฮะ ^^"

Comment

ขอบคุณครับ...เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปจะได้ลองทำดู.....

Comment

Working...
          X