Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องปวดหมอง กับ NFS Prostreet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องปวดหมอง กับ NFS Prostreet

ผมพึ่งจัดสเป็คคอมให้เพื่อนคือ
    AMD 5200+ ~2.71 GHz
    Mainboard GIGABYTE GA-M52L-S3 S-Series
    Ram 2 GB
    VGA HD2600 XT DDR4 256 MB

พอเข้าเกมส์ตอนแรกอะ
    ที่มีล้อหมุน แล้วมันก็จะกลายเป็นตัว EA
    พอมันกลายเป็นตัว EA เครื่องผมรีเองเลย
    เป็นทุกครั้งเลยคับ

ขนาดเล่น Crysis ภาพ High 1024*768 ยังไม่รี ไม่ค้างเลย ลื่นด้วย
    # windows XP Dark V6 #

ปล.อีกเครื่องนึงสเป็คคล้ายกันแต่ต่างกันที่ เมนบอร์ดเป็น M2N-X ของ ASUS มันเล่น NFS ได้ผ่าน

ท่านทั้งหลายคิดว่าเป็นเพราะ เมนบอร์ดรึป่าวคับ หรือ ตัวเกมส์

เหตุผลที่เอา เมนบอร์ด M2N-X มาลองสับเปลี่ยนไม่ได้คือ เขาเอาเครื่องไปแล้ว
    Last edited by banknow; 13 Feb 2008, 05:50:45.

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันนะ

ถ้าจะเกี่ยว คงเรื่องไดรเวอร์มากกว่า

Comment

Driverการ์ดจอหรือเปล่าครับ ลองUpdateก่อนนะครับ

Comment

ใส่ตัวใหม่ล่าสุดเลยคับ โหลดมาสดๆ จากati

Comment

นั้นสิ

Comment

ได้ละคับ
            แก้ด้วยตัวเองเลย
            ลง vista เล่นได้ดี T-T
            บอร์ดมัน support vista - -

Comment

ผมว่ามันเกียวกับตัวเกมส์มากกว่านะ ความคิดผมนะครับ มันไม่หน้าจะเกี่ยวกับฮาดแวน่ะ(เมนบอดอ่ะ) มันหน้าจะเกี่ยวกับซอบแวมากกว่าน่ะ(ไดเวอร์หรือตัวเกมส์อ่ะ)

Comment

ผมว่าdriver การ์ดจอนะ ของผมใช้ ATI X1400 ต้อนใช้ XP เล่นNFS ไม่ได้เลยมันขึ้นจอฟ้าตลอดเลยแต่พอเปลี่ยนเป็น vista นะเล่นได้ดีด้วย driver มันใหม่กว่า xp นะ แชร์การ์ดจอสุงกว่าด้วย

Comment

Originally posted by banknow View Post
                  ได้ละคับ
                  แก้ด้วยตัวเองเลย
                  ลง vista เล่นได้ดี T-T
                  บอร์ดมัน support vista - -
                  ในความคิดผม คิดว่าบอร์ดคงไม่เลือกซับพอตเฉพาะวิสต้านะครับ

แต่คิดว่าวิสต้ามีไดร์เวอร์แถมมาให้มากกว่ามันจึงมีตัวที่ใช้กับบอร์ดคุณลงตัวพอดี

แต่ถ้าใช้XPคุณคงต้องหาไดร์เวอร์เอง น่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่านะครับ

เพราะยังไม่เคยเจอเมนบอร์ดไม่ไม่สนับสนุนXP

แต่ถ้าเมนบอร์ดที่ไม่สนับสนุนการ์ดจอคู่ หรือไม่สนับสนุนCPU Quad อย่างนั้นล่ะเจอบ่อย - -*

Comment

บอร์ด Nvidia-การ์ดจอ ATi อาจทำให้เกมส์มีปัญหาก็ได้
                    เปลี่ยนไดร์เวอร์ไม่หายเหรอ ของบอร์ดด้วย

Comment

ผมว่าไดร์เวอร์น่ะ ตอนแรกผมก็เป็นตอนลงcrysisพออัพไดร์เวอร์ก็เล่นได้เลยครับ ลื่นปี๊ดเลยท่าน
                      Attached Files

Comment

Working...
                      X