Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปิดร้านเกม ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปิดร้านเกม ช่วยหน่อย

ต้องเสียอะไรบ้าง ช่วยเล่าหน่อย ถ้าเล่าแบบละเอียดจะขอบคุณมาก
    กฏหมายตัวใหม่ที่ออกมาเป็นอย่างไร
    ถ้าจะจ้างคนมาดูแลร้าน จะรู้ได้ไงว่าไม่โกงอะครับ นอกจากติดกล้อง[เพราะดูแลคนเดียว24ชม ไม่ไหว]
    ถ้าเปิด ช.ม.ละ10 คืนทุนสักกี่เดือนในกรณีที่เปิด7*24ชม
    แนวโน้มอนาคตมันจะรุ่งไหมร้านเกมครับ

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็น

หรือใครจะแนะนําไรก็เชิญเลยครับ
    Last edited by ve28; 13 Feb 2008, 10:55:15.

ผมก็รู้อยู่บ้าง แต่เวลาถ่ายทอดให้คนอื่นม่ะเก่งเท่าไร

รอชมผู้อื่นงับ น่าจะเข้าใจได้ง่ายกว่าผม 555-*-

อยากรู้ด้วยเพิ่มเติมเหมือนกันครับ

Comment

หลักๆก็
      1.ไปจดทะเบียนพาณิชย์

2.ไปขอใบอณุญาติฉาย เอาทะเบียนพานิชย์ไปด้วย มีข้าราชการซี4ขึ้นไปเซ็นรับรอง รูปถ่ายร้าน ในร้านและนอกร้าน บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน ค่าธรรมเนียมใบอณุญาติ 250 บ. อยู่ที่พื้นที่ด้วยนะครับว่าจะได้ 24 ชม. หรือเปล่า ไปขอที่กระทรวงวัฒนธรรม

3. เกมส์ออนไลน์ทุกเกมส์ไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ

4 เกมส์ออฟไลน์ต้องเสียค่าลิขสิทธิ

ถามว่าจะรุ่งหรือเปล่าอันนี้มันอยู่ที่ทําเลที่ตั้ง คู่แข่งมีมากแค่ใหน

ผมพอรู้ก็เพียงเท่านี้ครับ รอท่านอื่นมาแนะนำต่อไป

Comment

ขายข้าวขายน้ำพร้อมไปด้วยสิ่ครับลูกค้าจะได้ไม่หนีออกไปไหนกินอยู่ในร้านนั่นละอิอิ

Comment

Working...
        X