Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเร่องแรม อยากรู้มากมาย จะไปซ์อใหม่แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเร่องแรม อยากรู้มากมาย จะไปซ์อใหม่แล้ว

อยากรู้ว่า บัส667 800 เนี่ย ต่างกันยังไงครับ
    แล้วเวลาใส่แรม ใส่1G*2 หรือว่า2G1แถวดีกว่ากันงับ

ผู้รู้ช่วยหน่อน๊า

ไม่ค่อยต่างหรอกครับ กับการใช้งานจริงๆ ส่วนแรม 1*2 น่าจะดีกว่าครับ วิ่ง Dual ^^

Comment

667 กับ 800 ถนนใหญ่กว่าก็วิ่งได้ดีกว่าครับ

ถ้าใส่เป็น สล๊อตคู่ 1G*2 จะดีกว่าครับ ถ้าจะใส่ 2G 1 แถว ก็ดีครับ แต่แนะนำ Bus 800+ คร้าบผ้ม

Comment

800 ก็จะดีกว่า 667 หน่อยหนึง (800 - 667 = 133 ที่แรงกว่า)
        1G x 2 = 2G dual
        2G x 1 = 2G Single
        ปริมาณเท่ากัน Dual จึงดีกว่า

Comment

งั้น ซื้อ 800 แห่ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            800 ก็จะดีกว่า 667 หน่อยหนึง (800 - 667 = 133 ที่แรงกว่า)
            1G x 2 = 2G dual
            2G x 1 = 2G Single
            ปริมาณเท่ากัน Dual จึงดีกว่า
            แล้วๆๆ เวลาใส่ ต้องตั่งอะไรป่าว ที่จะให้เป็น Dual หรือว่าใส่ไปแล้วเป็นเองหรอ

Comment

Bus 800 ทำงานไวก่างับ ที่ CL เท่านะ แต่ใช้งานจิง แทบมะเป็นผลต่างงับ

1G*2 Bus 667 Dual จะได้ speed สูงสุดมากก่า 2G*1 800 นะงับ
              อ่านตามคู่มือ MB ท่านเอางับ

Comment

Originally posted by l3diiezz View Post
                แล้วๆๆ เวลาใส่ ต้องตั่งอะไรป่าว ที่จะให้เป็น Dual หรือว่าใส่ไปแล้วเป็นเองหรอ
                ไม่ต้องไปเซีตไรนะ เสียบๆ เข้าไปมันทำงานของมันเอง นะ
                แล้วใช้เมนบอร์ดอะไรอยู่นะตอนนี้ มันรันแรมได้ 800 ใหมนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ไม่ต้องไปเซีตไรนะ เสียบๆ เข้าไปมันทำงานของมันเอง นะ
                  แล้วใช้เมนบอร์ดอะไรอยู่นะตอนนี้ มันรันแรมได้ 800 ใหมนะ
                  ได้งับ ขอบคุณมาก รันได้จร้า

Comment

Working...
                  X