Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows ขึ้น "Delayed Write Failed"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows ขึ้น "Delayed Write Failed"

Windows ขึ้น "Delayed Write Failed" ครับแล้วเครื่องอึดไปเลยครับ
    จะปิดเครื่องยังอึดเลยครับ
    รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับว่าจะทำยังไงดี
    win XP sp2
    hd sata2 80g

ปล ขอโทษครับที่โพสหลายที่ มือใหม่นะครับ

ใช้ System Restore ลองดูครับ

Comment

เหมือนมันจาติดไวรัสนะครับ ดูให้ดีก่อนใช้ System Restore

Comment

Harddisk มีปัญหาแล้วครับ ส่งเคลมด่วนหรือไม่ก็เตรียมเก็บตังค์ซื้อใหม่ได้เลยครับ

Comment

มีวิธีเช็คด้วยตัวเองมั้ยครับว่า hd มีปัญหาหรือไม่อะครับ

Comment

อันนนี้ผมก็เป็นเหมือนกันครับ เข้าบาง New Folder ช้ามาก เวลากอฟงานมันก็ขึ้น ผมไม่คิดว่า HDD มีปัญหาเพราะว่า ผม มี 250 2 ตัว ชื้อมาสดๆๆ 2 ตัวเลย ลองเปลียนดูแล้วก็เป็น ลงวินโดวแยกทีละลูกก็เป็น ลงแล้วก็ไม่น่าจะเกิดจากไวรัส เพราะเอามาก็หใมสดๆๆเบ่งใหม่ด้วย งงมากเลยครับ มันจะเกียวกับ คอนโทรเลอป่าวอ่า
            ผมใช้ M2N-E + AMD X2 65nm + Segate

Comment

ลองถอดถ่านไบออส แล้วล้างHDDทั้งลูก ลบพาติชั่นให้หมดแล้วสร้างใหม่ ลงวินโดว์
              ถ้าไม่หายลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ดูครับ ลองใช้แผ่นแท้ (วินโดว์ที่ไม่โม) ถ้าไม่มีของแท้ีก็หาโหลดบิทเอา

Comment

Working...
              X