Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec แค่นี้เจ๋งปะ ต้องเปลี่ยนตรงไหนดี - รู้สึกว่าช้าอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec แค่นี้เจ๋งปะ ต้องเปลี่ยนตรงไหนดี - รู้สึกว่าช้าอะ

Spec แค่นี้เจ๋งปะ ต้องเปลี่ยนตรงไหนดี - รู้สึกว่าช้าอะ

AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz

Alive NF7G-HD720P

X2 Kingmax 1GB/800MHz Dual Chanel

SPARK 7300GTMAX 256MB MAX CACHE 1024 MB

PowerSupply 400W

ส่วนไหนต้องปรับเปลี่ยนบ้าง
    รู้สึกว่าไม่ค่อยเร็วเท่าไหร่

OK ละ จัดไป

Comment

ถ้าอยากแรงกว่านี้อัดการ์ดจอเพิ่มหน่อยยิ่งดีคับ

Comment

OC ขึ้นไปครับ แรงๆๆๆ เอิ้กส์ๆๆๆๆ

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอ oc cpu เพิ่มแรมเป็น 2GB แค่นี้แหละ

Comment

สเป็คเดียวกันเลย ถ้าอยากเเรงก็เปลี้ยนการ์ดจอ

Comment

ลองปรับค่า HT ด้วยนะครับ ปกติค่าHT1000 นะครับ แต่ อัสร็อค มันจะตั้งใว้ที่800ครับ

ส่วนค่าแรมก็ต้องไปตั้งใหม่ครับ ปรับให้มันเป็นแรมบัส800นะครับ(แต่มันวิ่งไม่ถึง800นะ) เพราะ อัสร็อค เขา

ตั้งค่าแรม วิ่งใว้ที่ บัส533อ่ะครับ(ในกาณีที่เราใส่แรมบัส667นะ) แต่ไม่รู้ว่าใส่บัส800 มันจะตั้งใว้เท่าไร

แต่ที่แน่ๆ มันไม่ตั้งค่าแรมเราใว้ที่800แน่นอน ครับ
              .............................................................................................
              ปรับค่าทั้ง2ใน ไบออส นะครับ พอปรับแล้ว จะรู้สึก ว่า ลื่นขึ้น นิ๊ดหนึ่ง ถึงจะเพิ่มขึ้นนี๊ดเดียว แต่ก็รู้สึกได้นะครับ

ว่า ลื่นขึ้น หากปรับแล้วก็ ขอ อภัยครับผม อ้อ อีกอย่าง ลองดูด้วยว่า เครื่องเรา มีโปรแกรมอะไรหน่วงเครื่องเยอะรึเปล่าครับ

Comment

รู้สึกว่าช้าตอนไหนล่ะครับ
                ถ้าโดยรวมช้า หรือบูตช้า โหลดช้าก็เปลี่ยน CPU ครับ
                ถ้าเล่นเกมละภาพกระตุกก็เปลี่ยน VGA ครับ

Comment

Originally posted by Divinity View Post
                  รู้สึกว่าช้าตอนไหนล่ะครับ
                  ถ้าโดยรวมช้า หรือบูตช้า โหลดช้าก็เปลี่ยน CPU ครับ
                  ถ้าเล่นเกมละภาพกระตุกก็เปลี่ยน VGA ครับ
                  ถูกครับ

Comment

กะลังเล็งๆ รุ่นนี้อยู่พอดี แต่ผมอยากได้ 4400+ อ่ะ

Comment

Originally posted by yochimaru View Post
                      กะลังเล็งๆ รุ่นนี้อยู่พอดี แต่ผมอยากได้ 4400+ อ่ะ
                      เอา 5200+ เลยดีกว่าครับ L2 1M ครับ

Comment

Originally posted by Divinity View Post
                        เอา 5200+ เลยดีกว่าครับ L2 1M ครับ
                        5200+ เดี๋ยวนี้ตัวที่เป็น L2 1MB 2.6 Ghz ยากแล้วนะครับ

เห็นมีแต่ ตัว L2 512Kb 2.7 Ghz กันเยอะ ครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกๆคนตอบ

ตอนเล่นเกมครับ กระตุกๆ บางทีก็ลื่น งง สงสัยมีโปรแกรมหน่วงอยู่

Comment

Originally posted by lj3oj3j3yl View Post
                            ขอบคุณมากๆครับสำหรับทุกๆคนตอบ

ตอนเล่นเกมครับ กระตุกๆ บางทีก็ลื่น งง สงสัยมีโปรแกรมหน่วงอยู่
                            เปลี่ยนการดจอครับ
                            แล้วเกมที่ว่าเปนพวกออนลน์หรือเปล่าครับ ถ้าออนไลน์ก็อาจเปนที่เน็ตอ่ะครับ

Comment

ว้า...รอจับซีพียู มือ 2 อยู่เลย อดซะแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                              X