Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องหาไดรฟ์ดีวีดี ไม่เจอครับทำไง ลอง add hardware แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Windows successfully loaded the device driver for this hardware but cannot find the hardware device. (Code 41)
    ใน device manager มันขึ้นแบบนีครับ เป็นเพราะอะไรหรอคัรบ

Comment

ก็เพราะเครื่องไม่สามารถ Interface กับ DVD ได้

Comment

หรอคัรบ แล้วทำไงดีครับ คือตอนเมื่อคืนยังใช้ได้อยู่เลย แต่พอมาเปิดตอนเช้าก็เจอปัญหานี้ขึ้นมาอ่ะครับ

Comment

เพื่อความแน่ใจคุณลอง restore กลับไปเมื่อวานหรือตอนที่ยังมองเห็น DVD อยู่

Comment

restore ยังไงครับ^^ ทำไม่เป็น

Comment

ไปที่ SYSTEM TOOLS แล้วเลือก System Restore เลือกตัวแรก แล้ว Next ไป จะขึ้นปฎิทินแล้วเลือกวันที่
              เครื่องยังมองเห็น DVD อยู่

Comment

restore แล้ว เจอ ไดรฟ์ครับผม ทำไงต่อคับ

Comment

ใช้ได้เลยหรอคับ หรือว่าต้องทำไรอีกรึป่าว

Comment

OK ลองใช้ได้เลย

Comment

แล้วมันจะมีผลต่อการเปิดเครื่องครั้งต่อไปมั๊ยครับ
                      แล้วกัวว่า ถ้าเปิดเครื่องมาใหม่ มันจะหายไปอีกหรือป่าวครับผม

Comment

ไม่มีผลครับ ใช้งานได้ตามปกติ เปิดเครื่องมาใหม่ก็เห็นตลอด
                        ข้อควรระวังในการลงโปรแกรมจำพวก BURNING และการตั้ง CONFIG ของโปรแกรม ต้อง Removeให้เกลี้ยง
                        จริงๆ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                          X