Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อแล้ว ขอความเห็นหน่อยคั ลำโพง 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อแล้ว ขอความเห็นหน่อยคั ลำโพง 5.1

คือผมยังใช้ ออนบอร์ดอยู่นะคับ คิดว่าหลังจากซื้อ ลำโพงแล้ว ก็จะเอา 2zs หรือไม่ก็ X -fi

แต่ที่จะถามคือ ตอนนี้ผมเล็ง T6060 อยุ่หนะคับ งบผมมีประมาน 2500-3000 คับ

มี ลำโพงตัวไหนที่ ราคา พอๆกันแล้ว น่าใช้มั่งไม๊คับ ผมอยากจะเอามาเปรียบเทียบกัน

ถ้าให้ดีอธิบายด้วยก็ได้คับ

ลองไปฟังดูก่อนนะครับ ถ้าราคาแพงกว่ากัน 1000-2000 บางทีอาจจะคุ้มกว่า T6060 ก็ได้ครับ แต่อยากให้ลองฟัง T6060 แล้วไปฟังตัวอื่นดูครับ

Comment

ผมก็ไม่รู้ว่ายี้ห้อใหนดี กว่า หรอกครับเพราะต้องได้ ทดลองฟังแบบนั่งฟัง ถ้าไป ขอเค้าฟังนานๆ ไม่ซื้อ พนักงานจะแอบด่าเรา(เรื่องจริง) หรือไม่ก็ทำหน้าบูดไปเลย

ที่พิจารณาหลักๆนะครับ

1. การใช้งาน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์
      2. งบประมาณ เต็มที่ เท่าไหร่
      3. ซาวน์การ์ด ที่เรามี คุณภาพประมาณใหน ลำโพงแพง ซาวน์การ์ด ห่วย ก็รีดเสียงไม่เต็มที่ไม่ คุ้มค่า ลำโพง

สำคัญมากๆ

1. เสียงเบส ลึกใหม
      2. เสียงกลาง
      3. เสียงสูง
      4. เสียงต่ำ

ส่วนใหญ่จะมีปัญหาเรื่อง เสียง สูง ครับ แบบเล็กแหลม ลำโพง 2-3000 พอเจอเพลง แหลมๆ ลำโพงจะแตก แบบฟังรู้เลย

ลองอ่านสเปกดูคร่าวๆ แล้ว ไปทำลองฟังดูหลายๆร้านครับ

Comment

สนใจ 2ZS บอกนะครับเผื่อขายต่อ ใช้มาแค่ 2-3 อาทิตย์เอง เป็น retail ไม่ใช่ตัว OEM
        จะลอง X-fi music ดู

Comment

หิ้วเอาแผ่นที่คิดว่าเป็นตัวเองที่สุด
          แวะไปฟังชุดที่ดีกว่าซักเท่าตัวก็พอ

หูเราตัดสินได้ดีที่สุด ว่าจะจ่ายเงินเท่าไหร่ อิอิอิอิ

Comment

T6060 ผมเคยใช้เเล้วคับ เสียงไม่ค่อยประทับใจ เบสบวม อัดมากไม่ได้

Comment

Working...
            X