Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Big WaterSE กับ G. Power Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Big WaterSE กับ G. Power Pro

1.ผมสงสัยว่าระหว่างสองตัวนี้จะต่างกันมากรึป่าวครับในแง่การลดความร้อนให้กับซีพียู

2.ถ้าหากใช้บล๊อกซีพียูของบิ๊กวอลเตอร์แล้วภายหลังเราจะเปลี่ยนไปใช้สายยางที่ขนาดใหญ่ขึ้นได้หรือไม่

ถ้าจะใช้น้ำ อย่าเล่น Big SE ให้กระโดดไป 735 หรือ 745 เลย เพราะสายยางที่ให้ จะใหญ่ ไม่ต้องเปลี่ยนทีหลัง (ตามข้อ2)

ข้อ1 จะเห็นผลก็ต่อเมื่อ ที่ความร้อนสูงๆ เช่น ช่วง full load

Comment

เหอะๆ 745 แจ่มสุดดดด

Comment

G. Power Pro ถ้ามีตังค์ผมซื้อตัวนี้ครับ

Comment

อีกนิดครับ แล้ว รุ่น 745 มันใช้กับซ๊อกเกต เอ ได้รึป่าวครับ

Comment

เปิดในเว็บ มันบอกแค่ K8 แหะ -*- ผมก็ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ เพราะไม่เคยเล่น AMD

Comment

นั้นซิครับ แต่ผมเดาว่าถ้าเป็นบล๊อกตัวเดียวกันมันน่าจะใช้ด้วยกันได้รึป่าวครับ

ใครเคยใช้บอกทีครัับ

Comment

อยากรู้ด้วยคนครับ กำลังสนใจ Water Cooling

Comment

ใช้745เลยดีกว่าคับชุดน้ำเหมาะสำหรับคนมีเวลาดูแลรักษานะคับส่วนถ้าจะเล่นลมผมว่าเล่นThermalright HR-01จะดีกว่านะคับดูผลเทสได้นะคับ (ผิดพลาดประการไดขออภัยด้วยคับ) http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...howpage&pid=37

Comment

ใช้น้ำก็ดีครับ สวยดีแต่ตอนถอดนี่ยุ่งหน่อย - - โต๊ะเปียกหมดถ้าไม่ระวัง

Comment

Working...
                    X