Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1950Gt AGP ใช้กับ power ติดเคสธรรมดาๆพอมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X1950Gt AGP ใช้กับ power ติดเคสธรรมดาๆพอมั๊ยครับ

รบกวนด้วยครับ

ผมเพิ่งได้ Sapphire X1950GT AGP จาก HWH มาหลังจากที่สั่งไว้นาน พอซื้อมาแล้ว
    เปิดดูเห็นว่า ต้องต่อไฟให้กับการ์ดจอตัวนี้ด้วยสายเพาเวอร์แบบ 4 พินถึง 2หัว
    แต่ผมใช้เพาเวอร์ธรรมดาๆ บ้านๆ ที่ติดมากับเคสถูกๆ รู้สึกว่าเป็น 350 w จะพอมั๊ยครับ
    ในเครื่องผมมี ฮาร์ดดิส 1 ตัว ดีวีดี 2 ตัว ครับ

ขอบคุณครับ

ลองดูสิคับ ถ้าไม่ดับเปิดติดก็ใช้ได้ ถ้าก้ หรือเครื่องรีเองก้ power

Comment

เปลื่ยนเถอะครับ ไฟสำคัญมากน๊ะ

Comment

ไม่พอครับ ฟันธง เปลี่ยนเป็น550wไปเลย

Comment

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับคำตอบครับ

Comment

Enermax 460 watt เลยครับ ใช้1950gtอยู่เหมือนกัน

Comment

400w ก็พอได้

Comment

Working...
              X