Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการโหลดวินโด้มาลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการโหลดวินโด้มาลง

คือ ไปโหลดตามเวปมาอะนะ

มันเปนตัว exe มาตัวเดวเลยอะคับ

แล้วถ้าผมจะinstall มันต้องทำยังไง

ต้องไร้ลงแผ่นหรือทำอะไรอะคับ

คือ งงๆ ว่ามันต้องลงเหมือนที่แผ่นวินโด้ที่เราซื้อจากร้านมาป่าวน่ะ

พิมมาก้งงล่ะ -*-

เอาง่ายๆ ว่า ผมโหลดวินโด้จากเนตมาแล้วต้องทำอะไรบ้าง อะคับ

ขอบคุนคับ

แปลกๆนะครับ มาเป็น EXE เนี่ย
    ส่วนใหญ่จะมาเป็น ISO หรือซิบมาซะมากกว่า
    หรือว่าต้องแตกไฟล์ออกมา ยังไงต้องดูจากรูป
    กับนามสกุลมันอ่ะครับ ถึงจะตอบได้ว่าจะต้องทำไง

Comment

แน่ใจนะครับว่ามันเป็นWindowsจริงๆ ไม่ใช้ของแถมขนาดบิ๊กๆ เพราะส่วนใหญ่โหลดมามันจะเป็นไฟล์Image CD อย่างพวก .iso .nrg ซะมากกว่า

Comment

ผมว่าไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับ...น่าจะเป็นไฟล๋ Image มากว่านะครับ

เจ้าของกระทู้ลองตรวจสอบดูอีกทีนะครับว่าเป็นไฟล์อะไร

แล้วก็อีกอย่างนะครับ ดูขนาดด้วยนะครับว่าเท่าไร ไม่ใช่เป็นไฟล์ Update นะครับ

Comment

Working...
        X