overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: อีกครั้ง กับ Raidmax Ninja BY TeamKazuya-X-

OverclockZone Member teamkazuya's Avatar

Smile อีกครั้ง กับ Raidmax Ninja BY TeamKazuya-X-

Raidmax Ninja

ในที่สุดก็ได้เคสนี้ มาครองสมใจซะที ซื้อที่เซียร์ รังสิต ราคา 1500 บาท มือ1 ถูกดีแฮะๆ

ของแต่งก็พื้นๆ
    - ปลอกหุ้มสายไฟ jedi 300B
    - พัดสม Thermal Flash 12" jedi 450B
    - หลอด UV หลอดคู่ Jedl 400B

เพิ่งทำเสด เมื่อกี้เองครับ เลยเอามาลง อิอิๆ เหนื่อยแล้วมันก็ต้องโชว์กันบ้าง

ขอบคุณ พี่ที่ Jedi ด้วย เป็นกันเองมากๆ อยากลองตัวไหน แกะลองได้ ไม่เอาก้แกะได้ แนะนำให้คำปรึกษาดีมากคับ
    รูป รูป

OverclockZone Member teamkazuya's Avatar

มือใหม่หัด modify งับ ไว้จะลองอีกๆยังไง ช่วยติชม กันหน่อยนะๆ ผมเพิ่ง แต่ง ครั้งแรกเหมือนกาน
    รูป รูป

OverclockZone Member ๐ผ่านมาเจอ๐'s Avatar
    ปากช่อง(ในป่าลึก)

ต้องเล่นน้ำครับ อิอิ รอดูๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แจ่มๆคับ สายสวยดี

OverclockZone Member art2_th's Avatar

งาม

OverclockZone Member arnu_a's Avatar

งาม แต่ถูกดีครับบบ
    ร้านขายเคสอยู่ตรงไหนครับ

OverclockZone Member

เจาะเคสให้กว้างกว่านี้คับ จะได้โชว์ให้หนำใจ

OverclockZone Member tum9199's Avatar
    Khlong Luang,Pathum Thani

สีสันแสบทรวง

การ์ดจอปล่อยออกไปหรือยังท่าน

OverclockZone Member destinyair's Avatar

เจ็บดี

OverclockZone Member destinyair's Avatar

มีงบซักพันกว่าบาทเปลี่ยนซิ้งสิท่าน จะดูดีขึ้นเยอะเลย

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

สะท้อนแสงดีจัง อิอิ

เด่วกะว่า จะเปลี่ยน เป็น asus silent knight อะคับ มะรู้ดีมั้ย ช่วยแนะนำหน่อยนะ

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

เปลี่ยนซิงคิ์ใหม่ จะแหล่มกว่านี้

OverclockZone Member kunubon's Avatar

Raidmax Ninja เซีย ซื้อร้านไหนคับ 1500 ผมไปเดินวนหา 3 4 รอบไม่เห็นซักร้านเลยคับ

Case ninja 1500 ร้าน com ok ชั้น 2 ครับ (ไม่รวมชั้นใต้ดินนะ) ราคา 1600 ลองต่อดูครับผมได้มา 1500

จาก ที่ ท่าน kuraboon บอกมา ผมก็บ้าจี้ตามครับ เอ้า เปลี่ยนก็เปลี่ยน วันนี้ ไปเดินเซียร์มา ก็ได้เจ้า Asus Silent knight II ติดมือมา แต่เป๋าแฟบเลย หลังจาก รับใน ocz-market มานานก็มะมีใครขายซะที

หลังจากได้มาก็ งัดเงะ ดูซะหน่อย ผมมือใหม่นะคับ ยังไม่เทพ แต่ง Case ครั้ง แรก ไว้เป็นแนวทางสำหรับคนจะลองเล่น Case Raid Max Ninja แล้วกัน...

Asus Silent knight II ร้าน Auto net เซียร์ รังสิต นะครับ พี่เค้าบริการดีมาก สนใจก็ไปดูได้ไม่ผิดหวัง

หลังจากซื้อมาแล้วก็ แงะมาโชว์ซะ ราคา เกือบ สองพัน ป้าดดด !!
    รูป รูป

หลังจาก แง๊ะมา ชมความงาม แล้ว ก็มายัดเข้า case กันเลย ขอบอก ผม ยัด ผิดด้าน !! -*- โง่สาด

เด่วจะเอาให้ดูครับ ถ้ายัดผิดยังไง แต่ผลที่ได้ ก็คือ เย็นครับ จากเดิม Athlon X2 3600+ @clock 3100ghz

ความร้อนอยู่ประมาน 58 c ตอนนี้ ใส่ไอ้พัดลมตัวนี้แล้วเหลือ 38 c แถมลมมันยังพัดไปใส่กาดจอ ทำให้เย็นขึ้นอีก ... เป็นไปได้เอ้า
    รูป รูป

หลังจากโง่ อยู่นาน ก็หยิบคู่มือมาดู เห้ย ไมของกรูมันไม่เหมือนชาวบ้านเค้าวะ........... ป้าด มันผิดด้านจิงๆ เลย

ประกอบใหม่ T_T แต่ผล ที่ได้ ขนาด Air flow ถูกทิศแล้ว แต่มันกลับ ร้อนขึ้น !!

อุณหภูมิ ภายใน เคส ประมาน 37 c ที่ตัว cpu ประมาณ 41-42 c และ vga 60 c ครับ ร้อนขึ้น

แบบเห็นได้ชัดเลย...
    รูป รูป

ขอบคุณนะครับ ที่ติดตาม ยังไงช่วย ติชม ก็ดีนะ

ข้อเสียของ Raid Max Ninja ก้คือ มันระบายความร้อน ไม่ได้ดีเท่าที่ควรครับ ถึงมีพัดลมดูด อยู่ตรงหน้า case

แต่มันดันมี แผ่นเหล็กมาบัง ทำให้ ลมไม่ได้เข้ามาเท่าที่ควร hard disk ก็ยังร้อน อยู่ 28 c

และ ด้านข้างของเคส ไม่เหมาะสำหรับ ผู้ที่จะโชว์ hard ware ใน case มากนัก เพราะอะไรก็ดูในภาพครับ มันบัง เต็มๆเลย

ถ้าเจาะ ฝาข้าง อีกคงดี แต่กลัวมันจะไม่สวย ใครมี ไอเดียดีๆก็บอกกันบ้างนะครับ ถือว่าเป็นแนวทางสำหรับคนที่คิดจะซื้อ Ninja มาแต่ง อิอิๆ

ต้อง ขอบคุณฯ logo ประจำตัวของท่านพี่หมอ Pegazus นัก overclock มือฉมัง ด้วยนะคับ ขอยืม logo มาใช้ มันสวยได้ใจจริงๆเลย
    รูป รูป

ปิดท้ายด้วย รูป สวยๆต่อครับ

ลงทุนไปทั้งสิ้น

- ปลอกหุ้มสายไฟ 300B Jedi พันทิพ
    - พัดสม Thermal Flash 12" 450B Jedi พันทิพ
    - หลอด UV หลอดคู่ 400B Jedi พันทิพ
    - Ninja Raid Max 1500B Com Ok เซียร์ รังสิต
    - Asus Silent Knight II 1750B (ราคาหน้าร้าน 2090 นะครับ) Auto net เซียร์ รังสิต

เปลืองตังดีแท้... จอยังใช้ 17" กากๆ แต่ case นิ๊ง ซะ 555 !!

ไว้เจอกัน ตอน เปียกน้ำครับ !!
    รูป รูป
    Last edited by teamkazuya; 20 Feb 2008 at 03:07:23.

OverclockZone Member Explosively's Avatar

แหล่มเลย แต่ซิ้งนี้มันลดความร้อนได้ขนาดนี้เยวหรอ O_o'

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks