Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อเพิ่มความแรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อเพิ่มความแรง

อยากทราบว่าถ้าเราเปลี่ยน ชุด Sink ของ card FX5700LE TD 256 Mb ออก แล้วเอาชุด Sink ของ CPU มาใส่แทนจะได้ไหมครับ และจะระบายความร้อนดีกว่าเดิมไหมครับ

มันจะใส่กันได้หรือครับ ของ CPU มันน่าจะใหย๋กว่า+หนักด้วยนะครับ

Comment

เอางั้นเลยเหรอ...

ถ้าใส่ได้มันก็ได้แหละ แต่น่าจะหา Sink การ์ดจอโดยเฉพาะนะ

Comment

ถ้าทำได้ตามที่บอก มันมีผลแน่ครับ ก็เย็นลง
        แต่ประสิทธิภาพการ์ดเท่าเดิม ครับ

Comment

ซิงค์CPU ใส่ไม่ไหวหรอกครับ หนักไป ซิงค์ VGA ดีๆก็มีครับ
          หรือไม่ก็หันไปเล่นน้ำแบบครบวงจรไปเลย

Comment

ผมว่าการเปลี่ยนซิงค์ไม่ได้ช่วยเพิ่มความแรงแต่อย่างใดเลยนะท่าน
            แต่เพิ่มความเสี่ยงในการรับประกันตัวการ์ดจอท่านอย่างแรงเลยละ

Comment

ก็ เปลี่ยนซิ้งก็แค่เพิ่มประสิทธิภาพการ ถ่ายเทความร้อน อาจมีส่่วนเล็กน้อยแต่น้อยมาก
              เพราะจะไกลหรือไม่ไกลขึ้นอยู่กับ GPU และคุณภาพ PCB ครับ

Comment

ใหญ่+หนัก

Comment

Working...
                X