Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเจอamd แบบนี้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเจอamd แบบนี้บ้าง

แปลกใจมากครับ ปกติคอร์barton เริ่มที่2500+ ไม่ใช่หรือครับ แต่ทำไมมี1900+ด้วยซะงั้น
    พอดีเพิ่งซื้อต่อมาอีกทีครับ พอเช็คกับcpuz แล้วตกใจ งงครับ หรือว่าcpuตัวนี้ผ่านการclock มาแล้ว
    ขอความกรุณาจากท่านผู้รู้ช่วยเหลืออธิบายให้ด้วย ขอบคุณมากมายครับ

เป็นงง รออ่านด้วยคนคับ

Comment

ไม่เเน่ใจรอดู

Comment

bus speed ต้องปรับเป็น200ครับ ต้องเข้าไปปรับในbiosครับ ถึงจะเห็นเป็น barton 2500+ ซึ้งจะทำงานที่ 2.2Ghz เครื่องผมก็เป็นเวลาไม่เข้าไปตั่งค่าในbiosครับ

Comment

พอจะบอกวิธีทำได้ใหมครับ ขอขอบคุณอย่างยิ่งเลยครับ

Comment

ก็เข้าไปปรับในใบออสครับ

Comment

ไม่นะครับ
              เท่าที่ผมใช้ Athlon Barton 2500+ Core วิ่งที่ 1.83 ไม่ใช่เหรอครับ
              ผม OC ไป 3200+ มันถึงวิ่ง 2.2 น่ะครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                ไม่นะครับ
                เท่าที่ผมใช้ Athlon Barton 2500+ Core วิ่งที่ 1.83 ไม่ใช่เหรอครับ
                ผม OC ไป 3200+ มันถึงวิ่ง 2.2 น่ะครับ
                ยืนยันอีกเสียงครับ Athlon Barton 2500+ FSB 166 MHz*11 = 1.83Ghz
                Last edited by MM; 16 Feb 2008, 13:38:55.

Comment

Working...
                X