Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างเพิ่ม CPU กับเพิ่ม RAM อย่างไหนเร็วกว่ากันค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างเพิ่ม CPU กับเพิ่ม RAM อย่างไหนเร็วกว่ากันค่ะ

เมนบอร์ด ASUS P5-LD2-SE/C
    แรม 1024/667 2 แถว
    CPU INTEL775 (C2D) E4500 2.20 GHz.

กับ

ASUS P5-K SE
    แรม 1024/800 2 แถว
    CPU INTEL775 (Duo Core) E2180 2.00 GHz.

อัพแรม กับ อัพ cpu อย่างไหนจะเร็วกว่ากันหรอค่ะ

เป็นผมเอาตัวบน อะ ( ใช้เดิมๆ )
    แต่ถ้าขา Overclock ตัวล่างจะลากได้ดีกว่านะ

Comment

ผมว่าหน้าจะอันบนนะ รอคนข้างล่าง แต่เพิ่ม cpu ก็หน้าจะเร็วกว่าอยู่แล้วนะ

Comment

CPU ครับ อัฟเลย

Comment

อันบนเหมือนกัน L2เยอะก่าเท่านึง

Comment

ผมก็ว่าอัพ cpu ครับแรงกว่าอยู่แล้ว

Comment

ซีพียูเห้นผลกว่าครับ

Comment

ทำไมไม่เอาสลับกันอ่ะ CPU ข้างบน RAM ข้างล่าง
                ทำไมต้องเลือก Fix อย่านั้น อ่า

Comment

Originally posted by zombieto View Post
                  ทำไมไม่เอาสลับกันอ่ะ CPU ข้างบน RAM ข้างล่าง
                  ทำไมต้องเลือก Fix อย่านั้น อ่า
                  ก็ลด cpu ชุด 1 ไปใส่ แรมกับ บอด ชุดสองไงท่าน

ผมว่าเอาชุด 2 แล้ว ใส่ แรม 667 ก็แจ่มแล้ว

Comment

ถ้าไม่ OC ก็ชุดแรกก็ได้ครับ เพิ่มแรมไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่

Comment

ชุดล่างครับ
                      ตามสูตร รอ Quad Core ราคาตก ค่อยเปลี่ยน
                      Last edited by Josious; 14 Feb 2008, 16:40:04.

Comment

เปนผม ผมเลือกตัวบนนะ แต่เปลี่ยน MB เป็นตัวล่าง ^^"

ps Bus Ram เห็นผลเวลาใข้งาน จิงน้อยมากก่าๆ งับ 667 กับ 800 เนี่ย เรียกว่ามะเหนเลยก็ว่าได้

Comment

Working...
                        X