overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: TOT หลุดบ่อยทำไงดีเนี้ย

OverclockZone Member jadoo's Avatar

Default TOT หลุดบ่อยทำไงดีเนี้ย

ใช้ยังไม่ถึงเดือนเลย เนต1 เมกความเร็วใช้ได้เลย ประมาณ 900 กว่า แต่หลุดบ่อยมาก ทุก 10 นาทีเลย เรียก TOT มาก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลย แย่จัง SNR U/D 12/13 dB ส่วน Line Att. U/D 32/63.5 dB สัญญาณแย่มากๆ ระยะทางจากชุมสาย 4 กม. ไม่รู้ว่าจะยกเลิกได้หรือเปล่า มันบอกว่าต้องทนใช้ 12 เดือน เฮอะ๐๐๐๐๐๐.......,มีใครแนะนำได้ใหมว่าจะทำไงดี

OverclockZone Member jadoo's Avatar

นึกว่าจะ เปลี่ยนจาก GPRS ไป ADSL แล้วชิวิตจะสดใส ที่ไหนได้ กลับไป GPRS เหมือนเดิมดีกว่า

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ได้เยอะกว่าทุย 1M ผมอะ ได้ 800 กว่าๆ เอง
    ลองไล่ๆ ขั้วต่อสายโทรศัพท์ทุกจุดดูยังครับ ต่อไม่ดีรึปาว ครับ หรือตัว แยกสัญญาณ ( Splitter ) ได้ต่อถูกรึปาว นะ

OverclockZone Member king's Avatar
    ใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ id:paijitline

เรื่องหลุดบ่อยเป็นเรื่องธรมชาติของTOTอย่าเสียวันศุกร์เพราะคุณต้องหยุดเล่นถึงวันจันทร์

OverclockZone Member ekhoho's Avatar

ลองลากเดินสายใหม่ จากเสาโทรศัพท์หน้าบ้าน ตรงเข้าคอมดู

tot สายโทรศัพท์ตามบ้านมันเก่ามากๆ (บ้านเราสาย ผังกำแพง แถมใช้ มา 30 ปี)

เมื่อก่อนก็หลุดบ่อย เดี๋ยวนี้ไม่เคยหลุดเลยเปิดทั้งวันทั้งคืน

OverclockZone Member

ต่างจังหวัดป่ะครับ สายเก่า เวลาใช้โทรมีเสียงซ่าหรือเปล่า ถ้ามีโทรเป็นแจ้งซ่อมสายครับ อย่าบอกว่าเน็ทหลุด เพราะพวกเดินสายกับเน็ทมันแยกกัน ถ้าแน่ใจว่าสายปกติไม่มีปัญหา ถึงค่อยมาคุยกับเน็ทครับ

OverclockZone Member chicky4u's Avatar

ลองเข้าไปดูในบอร์ดของ adslthailand ดูครับ น่าจะมีวิธีแก้ หลายๆวิธี : )

OverclockZone Member BusoH's Avatar

Quote Originally Posted by Drunkman View Post
    ต่างจังหวัดป่ะครับ สายเก่า เวลาใช้โทรมีเสียงซ่าหรือเปล่า ถ้ามีโทรเป็นแจ้งซ่อมสายครับ อย่าบอกว่าเน็ทหลุด เพราะพวกเดินสายกับเน็ทมันแยกกัน ถ้าแน่ใจว่าสายปกติไม่มีปัญหา ถึงค่อยมาคุยกับเน็ทครับ
    แจ๋วจริง ลองดิ
    ลองยกหูฟังมีเสียงเหมือนฝนตกหนักโทรแจ้งศูนย์เลยครับดีขึ้นทันตา

Quote Originally Posted by BusoH View Post
    แจ๋วจริง ลองดิ
    ลองยกหูฟังมีเสียงเหมือนฝนตกหนักโทรแจ้งศูนย์เลยครับดีขึ้นทันตา
    อยู่บางนาครับ กำลังว่าจะไปลองต่อตรงจากbox สายที่ เสาไฟฟ้าหน้าบ้านเลยครับแต่ไม่มีบันไดไม่รู้ว่าจะคุ้มกับความเสียงเปล่าเนี้ย

OverclockZone Member sawamura's Avatar

ที่ลพบุรีก็เป็นคับ เศร้าใจ - -*

TOTไม่ยอมอัปเกรดความเร็วให้ผมเลย เค้าอ้างว่า คู่สายของท่านไม่สามารถรับแบรวิชได้เกิน 256kb ผมละเซงเลย ข้างบ้านผมใช้ 2m - -*

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

รอ WIMAX โลดครับ เน็ต WMAN ความเร็วประมาณ 75Mbps ^^ ใกล้จะได้ใช้อย่างแพร่หลายละ ต่อไป WLAN คงจะโดนโละละ ^^''

OverclockZone Member dekthaitp's Avatar

ผมไม่เป็นอ่ะนะ
    ลองเช็ด สปิตเตอร์ ดีๆครับ
    ผมใช้เน็ตทุกวัน ช่วง 17.00-22.00 ไม่มีปัญหาครับ
    1 เมก เทสได้ 800-950 ครับ

OverclockZone Member osoul's Avatar

หลุดบ่อยๆ เกี่ยวกับสปิดเตอร์ด้วยหรอคับ

ความรู้ๆ จดๆ

ลองแล้วครับเหมือนเดิม

OverclockZone Member tai5854's Avatar

ถ้าเกิดหลุดบ่อยมาก โทรไปบอกเขาเลยครับ ส่งสัญญาณมาแค่ 768Kbps(3/4 Mbps) ก็พอครับ บอกเขาว่าถ้าเกินกว่านี้จะหลุดบ่อยเขาก็จะลดให้ครับ

แต่ผมว่าอาจจะเป็นที่ โมเดมคุณด้วยมั้งครับ
    ข้างบ้านใช้ D-Link เน็ตความเร็ว 1.5Mbps ไม่เห็นจะหลุดเลยครับ
    บ้านอยู่***งจากชุมสายถ้าวัดจากการขับรถไปหาชุมสายอยู่ที่ 3.8กิโลเมตรครับ สัญญาณพอๆกับคุณเลย

รูปประกอบครับ

OverclockZone Member duen07's Avatar
    พระประแดง วงเวียนใหญ่ ร่มเกล้า มีนฯ

ถ้ามั่นใจว่าสายโทรศัพท์ หรือจุดต่อต่าง ๆ แน่นดีพอ ไม่มีสัญญาณรบกวนแล้ว คือยกหูโทรศัพท์ขึ้นมาไม่มีสัญญาณแทรกแล้ว ลองตั้งค่า MTU ใน router เป็น 1492 ดูครับ
    ค่าปกติจะเป็น 1500 ซึ่งจะใช้กับ LAN Network แต่ถ้าปรับไว้ที่ 1492 จะนิ่งขึ้นเยอะเลยครับ

OverclockZone Member dexpunk007's Avatar

คนในadslthailand ไม่ค่อยจะช่วยตอบคำถามของเราเลย น้อยใจ

OverclockZone Member FaceAdm's Avatar

ถ้าใช้ Router ที่มันให้มานะ ความเห็นพมไม่ค่อยดีอะ เป็นพมเช็คค่า MRU ก่อนลองใช้ 1492 อย่างท่านบนๆแนะนำ

ถ้าไม่ดีอีก ลองเปลี่ยน Router ดูคับ

OverclockZone Member fomod's Avatar

mtu ดูตรงไหน

OverclockZone Member rEzNooT's Avatar
    Thammasat Rangsit

ของผมเป็นเนต tot ที่หอของมหาลัยครับ

แรกๆ ก็ไม่มีหลุดเลยครับ

เพิ่งมาหลุดบ่อยๆ ตั้งแต่เดือนที่แล้วเนี่ยเอง...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks