Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกจิคอมฯทุกท่านช่วยดูแรมให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกจิคอมฯทุกท่านช่วยดูแรมให้หน่อยครับ

ตอนไปซื้อ กล่อง.สติ๊กเกอร์เป็น Kingston แต่พอใส่เข้าไปในเครื่อง......
    Attached Files

kington ปลอมรึเปล่าลองไปหาข้อมูลใน google ดูครับ

Comment

ปกติ
      ยี่ห้อ Kingston แต่ชิป Samsung
      ของผมยี่ห้อ Memory Power ชิป Samsung เช่นกัน

Last edited by TWK.; 14 Feb 2008, 15:19:46.

Comment

ถ้าเราจะเอาไปเปลี่ยน มีสิทธิ์จะได้เหมือนเดิมไหมครับ

Comment

kington chip samsung

ถ้ามันใช้ได้เค้าไม่ให้เปลี่ยนหรอกครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ที่ชี้แนะครับ

Comment

kington มันชื่อ บริษัท

kington ไม่ได้ผลิตแรมเอง

kington ก็ต้องไปซื้อแรมยี่ห้อต่างๆ พวก ไฮนิก-ซัมซุง- อื่นๆ

ไปใส่แรมตัวเอง สกีนทับยี่ห้อตัวเอง บ้าง ไม่สกินบ้าง
              Last edited by ekhoho; 14 Feb 2008, 15:47:00.

Comment

ไม่แน่ใจนะคับ แต่คิดว่าอาจจะปลอมเพราะจริงๆมันจะชิบอะไรใครผลิตมันก็ควรแสดงเป็น Kingston อะ แต่อันนี้ดันไปโชว์เป็นsamsung รอท่านอื่นมาฟันธง

Comment

Originally posted by al2t-0f-clMc View Post
                  ไม่แน่ใจนะคับ แต่คิดว่าอาจจะปลอมเพราะจริงๆมันจะชิบอะไรใครผลิตมันก็ควรแสดงเป็น Kingston อะ แต่อันนี้ดันไปโชว์เป็นsamsung รอท่านอื่นมาฟันธง
                  คิดเหมือนกัน

Comment

ของดีน๊ะนั่น เอาไปเปลื่ยนเค้าจะด่าเอา

Comment

มาถึงบ้านหาเบอร์โทรของร้านที่ซื้อเจอ
                      เลยลองโทรไปถาม เขายืนยันว่า..ที่ร้านไม่เคยขายsamsung
                      เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาไปเคลมใหม่ ได้เรื่องยังไงจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

Comment

รอฟังผลคับ^^"

Comment

แล้วของผมเป็นแบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ มันไม่โชว์ Part Number
                          Last edited by nana_am2_x2; 14 Feb 2008, 19:54:00.

Comment

Last edited by nana_am2_x2; 14 Feb 2008, 19:52:22.

Comment

แปลกจังนะคับ ของผมซื้อแรมบนกล่องบอก Samsung แต่ชิพเป็น Kingston แน่ะ......อ๊ะล้อเล่นน่า..^^
                              ผมซื้อ Kingston ได้ชิพ Kingston ครับ ของผมแปลกปลอมรึปาว?

Comment

Working...
                              X