ท่านวิกร เชิญทางนี้หน่อยสิ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ท่านวิกร เชิญทางนี้หน่อยสิ

OverclockZone Member popcorn's Avatar

Lightbulb ท่านวิกร เชิญทางนี้หน่อยสิ

ที่ท่านบอกว่าให้ เรา เปลี่ยน M/B เป็น Asrock AliveNF6 VSTA อะ มัน NF6 เฉยๆ

หรือว่า NF6p เห็นในเว้บมีแต่ NF6p แล้วตัว NF7G มันดีมั้ย

การช่วยคน(Popcorn)ได้กุศลมากกว่าการสร้างเจดีย์ เจ็ด ชั้นอีกนะ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

nf7gใหม่กว่า แรงกว่าครับ

ส่วนnf6ตอนนี้มีเป็นรุ่นpครับ

OverclockZone Member Alexis's Avatar

คือ ขอตอบแทนพี่ชายผมละกัน NF6G น่ะมันเป็นรุ่นก่อน ตอนนี้ไม่ผลิตแล้วครับ ตัวตายตัวแทนคือNF6P ส่วนข้อแตกต่างนั้น NF6P จะมีช่องใส่Ramเพียงแค่ 2slotเท่านั้นครับ แต่ถึงกระนั้น สิ่งที่เพิ่มเข้ามาคือ สามารถปรับไฟแรมได้ถึง2.2 และไฟNB ก็สามารถเพิ่มได้ครับ ซึ่งในnf6gไม่สามารถเพิ่มไฟnbได้

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ท่านวิกร นี่มีเสน่ห์จริงๆ โดยเฉพาะผุ้ชาย
    -----------------------------
    แซวเล่นะครับ อิอิ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by Alexis View Post
    คือ ขอตอบแทนพี่ชายผมละกัน NF6G น่ะมันเป็นรุ่นก่อน ตอนนี้ไม่ผลิตแล้วครับ ตัวตายตัวแทนคือNF6P ส่วนข้อแตกต่างนั้น NF6P จะมีช่องใส่Ramเพียงแค่ 2slotเท่านั้นครับ แต่ถึงกระนั้น สิ่งที่เพิ่มเข้ามาคือ สามารถปรับไฟแรมได้ถึง2.2 และไฟNB ก็สามารถเพิ่มได้ครับ ซึ่งในnf6gไม่สามารถเพิ่มไฟnbได้
    ตามน้องชายไปเลยครับ

NF7 ยังไม่เคยลองตัวเป็นๆ ไม่มีความเห็นครับ

Quote Originally Posted by guru View Post
    ท่านวิกร นี่มีเสน่ห์จริงๆ โดยเฉพาะผุ้ชาย
    -----------------------------
    แซวเล่นะครับ อิอิ
    ข้าน้อยยัง มิกล้าเทียบชั้น ท่าน guru ครับ อิอิ

OverclockZone Member popcorn's Avatar

ขอบคุณมากนะ สำหรับทุกๆความรู้ และ ความคิดเป็น

อยากมี เสน่ห์ บ้าง ท่านวิกร โปรดชี้แนะข้าน้อยด้วย *-*

OverclockZone Member yochimaru's Avatar

NF7 G การ์ดจอ รุ่น 7050 ครับ แชร์เมม 256 เมก สลอตแรม x4 ครับ ลากไกลกว่า(มั้ง)

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ลองยังครับ ถ้าไกล ก็เอามาดูหน่อยครับ จะได้ซื้อมาใช้บ้างวันหลัง ผมก็ยังไม่ได้ลอง

OverclockZone Member yochimaru's Avatar

Default 11

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ลองยังครับ ถ้าไกล ก็เอามาดูหน่อยครับ จะได้ซื้อมาใช้บ้างวันหลัง ผมก็ยังไม่ได้ลอง
    ยังเลยครับท่าน ผมเห็นว่ามัน มีช่องใส่แรมเยอะกว่าตั้ง 2 ช่องเลยเดาๆ เอา ตามประสาครับ

Bookmarks

Bookmarks