คือ ว่า ผม ลอง เล่น เกม Diablo 2 กับ พี่ ผม

เครื่อง ผม เป็น PC นะ Lan on Board ครับ

เครื่อง พี่ ผม เป็น Note Book นะ Lan on board ครับ

แต่ปัญหา ก็ เกิด ขึ้น คือ เครื่อง PC เล่นไป กระตุ๊กไป

แต่ เครื่อง Note Book เล่นลื่นเลย

ทั้งๆๆ ที่ เล่น อยู่ ที่ เดียว กัน เกม เดียว กัน

ไม่รู้เป็น ที่อะไรอ่ะครับ จะว่าสายก็ไม่ช่าย เพราะ ผม ลอง เปลี่ยนหลาย สายแล้ว

หรือเป็นที่ Port Lan ของ PC หรือป่าว ครับ เหมือนไม่ค่อยเสถียรเท่าไรอ่ะครับ

ผมสงสัยว่า ถ้า ไฟเลี้ยง M/B ไม่พอ จะเกิดไรขึ้นครับ