Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ติด ซิ้งค์ cpu นั้นซิลิโคนรึป่าวค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ติด ซิ้งค์ cpu นั้นซิลิโคนรึป่าวค่ะ

พอดีซื้อมาประกอบเอง

ในกล่องมันไม่มีซิลิโคนให้ค่ะ แต่ตรงฐานซิ้งค์มี เป็นแถบติดมา เหมือนกาว

ใช่ซิลิโคนรึป่าวค่ะ

ใส่ cpu ลงเมนบอร์ด แล้วเอาซิ้งค์ประกบได้เลยรึป่าวค่ะ

แล้วก็มีอะไรต้องระวังบ้างไหมค่ะ ตอนประกอบคอม

____

ที่ซื้อมา

core 2 duo 2.0

p5k pl

ram 800 2g

xfx 8600 gt

ปล. เหนื่อยจริง เมื่อไหร่จะเสร็จ

ใช่แล้วคับ มันคือ ซิลฺิโคน ประกบลงล็อคได้เลย

ระวังอย่าให้ อะำไรไปโดน ขารอง cpu ใน socket คับ เดี๋ยวมันงอแล้วจะยุ่ง

ปล. เหนื่อยจริง เมื่อไหร่จะเสร็จ

สู้ๆคับ เพื่อความมันส์

Comment

ใช่แล้วครับซิงใหม่จะมีซิลิโคนติดมาในซิงเลยครับมันจะเป็นสี่เหลี่ยมขาวๆครับเอาไปวางทับcpuได้เลยครับ นอกนั้นก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

Comment

ขอบคุณค่ะ

ตะกี้ ระหว่างรอ ไรท์แผ่น vista เอาไปประกบเล่นง่ะ ดึงออกมา ที่ติดกะซิ้งค์ติด cpu เป็นแถบเลย

คิดว่าใช่เลยประกบกดล็อคเลย

เห็นบางคนประกอบเสร็จจอฟ้า บูทไม่ติด เครื่องมีปัญหา โอ้ว *-*

เดียวเปลี่ยนกับเคสตัวนี้ก่อน

Comment

มันคือซิลิโคนแบบแผ่นนั้นเอง

Comment

Originally posted by juugajub View Post
            เหนื่อยจริง เมื่อไหร่จะเสร็จ
            ให้ผมช่วยมั้ยครับ จะได้เสร็จไวๆ

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
              ให้ผมช่วยมั้ยครับ จะได้เสร็จไวๆ
              มีสอง ย่อมดีกว่าหนึ่ง...

Comment

แม่นแล้ว

Comment

ผมไปด้วยสิ่

Comment

Originally posted by juugajub View Post
                    ขอบคุณค่ะ

ตะกี้ ระหว่างรอ ไรท์แผ่น vista เอาไปประกบเล่นง่ะ ดึงออกมา ที่ติดกะซิ้งค์ติด cpu เป็นแถบเลย

คิดว่าใช่เลยประกบกดล็อคเลย

เห็นบางคนประกอบเสร็จจอฟ้า บูทไม่ติด เครื่องมีปัญหา โอ้ว *-*

เดียวเปลี่ยนกับเคสตัวนี้ก่อน
                    ติดลงไปแล้วดึงออกมาติดใหม่ มันไม่ค่อยจะเวิร์คแล้วครับ พอดีผมพอมี MX-1 เหลืออยู่ จะให้ผมจัดเอาไปให้เลยป่ะครับ

Comment

เหนเปนผู้หญิงม่ายได้เลยนะ แต่ล่ะคน หึ หึ

Comment

ถ้าจะ oc บอกผมเลยนะครับ อิอิ

Comment

บ้านผมอยู่ไกล ขอเป็นกำลังใจให้แล้วกันนะ ^_^

Comment

เมื่อวานกว่าจะบูทติด ปาเข้าไป ตี 1 ตี 2

-*-

ปัญหาอย่างแรกคือ ใส่แรมผิดไปใส่เข้าคู่แรกเลย สีเหลืองกะสีดำ จริงๆอันเก่าก็asusก็ใส่dualเป็น แต่อันนี้สับสนตอนไปซื้อคอมระหว่าง 2duo กับ 4duo เลยทำให้คิดว่า ต้องใส่เป็นบล็อค กำเลย *-*

พอใส่แรมถูกแล้ว คราวนี้ hdd ใส่sataช่อง 1 ไม่อ่านอีกต้องมาใส่sata ช่อง 2 อาจเป็นผลต่อเนืองมาจากการใส่แรมผิดก็เป็นได้ เพราะหลังจากลงวิสต้าเสร็จก็ย้ายมาใส่ช่อง 1 ก็ไม่มีปัญหาอะไร

พอบูทติด ปรับไบออสอะไรเรียบร้อย ถึงคราวลงวินโดว์ก็บูทแผ่นตามปรกติ พอจะinstall อ้าวอ่านไฟล์ไม่ได้ซะงั้นนึกว่าแผ่นไร้ท์มาเสีย เลยลง xp ไปก่อน ทีนี้ลองเอาแผ่นมาเปิดปรากฎว่าเปิดไม่ได้ เลยนึกขึ้นได้ไดร์อ่านแผ่นไม่ได้ชัวร์ เลยปิดแล้วเอาไดร์ dvd writer มาต่ออ่านได้ -*- ลงวิสต้าใหม่อีกรอบ

ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรใช่ได้ดีค่ะ อิอิ

============

เรื่อง ซิ้งค์ไม่มีปัญหาค่ะ อุณหภูมิอยู่ที่ 26-28 แปลกจริงเย็นกว่า p4 อีกง่ะ

แต่บอร์ดอยู่ที่ 40-45 เลย *-* ทำไมบอร์ดร้อนง่า

อยากถามว่า บางทีเอาพวกอุปกรณ์ ide ออกหมด เหลือแต่ hdd sata ตอนบูทเครื่องมันจะฟ้องประมาณว่าไม่มี master แล้วให้เรากด f1 เพื่อให้ผ่านไปบูทเครื่อง

มีทางแก้ไหมค่ะ หรือว่าก็เป้นปรกติที่จะฟ้อง

Comment

Working...
                            X