ดู spec นี้ให้หน่อยค่ะ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ดู spec นี้ให้หน่อยค่ะ

OverclockZone Member

Default ดู spec นี้ให้หน่อยค่ะ

M/B: MSI P35 Neo2-FR
    CPU: Core2 Duo E4500 2.2GHz
    RAM: 2GB bus800 (1G*2)
    VGA: Gigabyte Geforce 8800GT Zalman
    PSU: Enermax Liberty 500W
    CASE: 9 Bay UV Acrylic

spec นี้โอเคมั๊ยคะ ตัว CPU นี่ถ้าจะอัพเกรดเพิ่มภายหลังเป็น Core2 Quad ได้มั๊ยคะ

ปล. ที่ไม่มี HDD เพราะคงจะใช้ตัวเก่า หรือไม่ก็อาจจะซื้อเพิ่มอีกตัวน่ะค่ะ

OverclockZone Member neromimz's Avatar

PSU Enermax 460Watt 2490.- ก็พอคับ Liberty มันแพงไปนะ เกินฟามจำเป็นไปหน่อย
    RAM DDR2-667 1GBx2 1300.- ก็พอคับ แค่นี้ CPU ยังวิ่งบัสตามไม่ถึงเลย

ส่วน CPU ใช้้ตัวนี้ไปพลางๆก่อนก็ได้คับ รอ Q9xxx มา จะได้เล่นของใหม่ทีเดียวเลย

^^

Quote Originally Posted by neromimz View Post
    PSU Enermax 460Watt 2490.- ก็พอคับ Liberty มันแพงไปนะ เกินฟามจำเป็นไปหน่อย
    RAM DDR2-667 1GBx2 1300.- ก็พอคับ แค่นี้ CPU ยังวิ่งบัสตามไม่ถึงเลย

ส่วน CPU ใช้้ตัวนี้ไปพลางๆก่อนก็ได้คับ รอ Q9xxx มา จะได้เล่นของใหม่ทีเดียวเลย

^^

แล้วถ้ากับ CPU Q9xxx แรมบัสตัวไหนดีกว่าคะ หรือว่าก็เหมือนกัน

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ใช้งานด้านใหนครับ

ใช้งานทั่ว ๆ ไป เล่นเกมบ้าง แล้วก็มีตัดต่อวีดีโอ กับ photoshop เป็นบางครั้ง

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by ppwap View Post
    ใช้งานทั่ว ๆ ไป เล่นเกมบ้าง แล้วก็มีตัดต่อวีดีโอ กับ photoshop เป็นบางครั้ง
    แบบนี้ไม่ต้อง 4 หัวหรอกครับ ซื้อ ENERMAX ตัวละ 2500 บาท แล้วเอางบไปซื้อ E8200 มาใช้ ครับ แค่นี้ก็ใช้กันลืมแล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks