Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงออนบอร์ด P35 NEO2 FR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงออนบอร์ด P35 NEO2 FR

คืออยากทราบว่า ทำไมต่อลำโพง 5.1 แต่เซตเสียงอย่างไรๆก็ดังแค่ ซ้ายกะ ขวา เท่านั้นครับ หลังกับซับ และเซนเตอร์ไม่ดัง ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้วครับ ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by Boonchu_L View Post
    คืออยากทราบว่า ทำไมต่อลำโพง 5.1 แต่เซตเสียงอย่างไรๆก็ดังแค่ ซ้ายกะ ขวา เท่านั้นครับ หลังกับซับ และเซนเตอร์ไม่ดัง ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้วครับ ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    เมื่อต่อสายครบถูกต้องแล้ว

ก็ต้องไปปรับในตัวไดร์เวอร์เสียงด้วยครับ

ไปที่การกำหนดค่าลำโพง > เลือกเป็น 6CH

แล้วลองเทสเสียงดูนะครับ

ปล.ภาพการปรับเสียงอาจจะไม่เหมือนกันเปะนะครับ
    พอดีใช้บอร์ดคนละตัวกันแต่เสียง 5.1 เหมือนกันครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ลองเช็คแล้วครับ ใช้งานได้ดีครับ แต่ที่ไม่ออกเพราะว่าผมเองครับ ไปกดปุ่ม PRO LOGIC ที่ชุดลำโพงไว้อ่ะครับ ขอโทษด้วยครับ ที่มาตั้งถามแบบ.....อุ อุ

Comment

Originally posted by Boonchu_L View Post
        Originally posted by MSI-U View Post
        เมื่อต่อสายครบถูกต้องแล้ว

ก็ต้องไปปรับในตัวไดร์เวอร์เสียงด้วยครับ

[ATTACH]101786[/ATTACH]

ไปที่การกำหนดค่าลำโพง > เลือกเป็น 6CH

แล้วลองเทสเสียงดูนะครับ

ปล.ภาพการปรับเสียงอาจจะไม่เหมือนกันเปะนะครับ
        พอดีใช้บอร์ดคนละตัวกันแต่เสียง 5.1 เหมือนกันครับ
        รุ่นนี้ผมฟังกับหูฟัง AKG412P เสียงใช้ได้เลยครับ

-*-

แหล่มดี สังเกตุดีๆว่า ตรงชิพ Realtek เค้าย้ำขาด้วยทองแดงด้วย

สิ่งที่ MSI (แอบ)มอบให้ แบบที่ยี่ห้ออื่นไม่ม่ -*-

Comment

ตั้งแต่ผมซื้อบอร์มายังไม่เคยฟังเสียงออนบอร์ดเลย ฟังแต่กับSB Live! 0100 -*-

Comment

Originally posted by Zemos View Post
            ตั้งแต่ผมซื้อบอร์มายังไม่เคยฟังเสียงออนบอร์ดเลย ฟังแต่กับSB Live! 0100 -*-
            อิจฉาจัง ผมใช้ 220 อยู่เลย อิอิ

Comment

Originally posted by dekdoodee View Post
              อิจฉาจัง ผมใช้ 220 อยู่เลย อิอิ
              เหมือนกัน

Comment

Working...
              X