Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใด Overclock DFI Lanparty Nforce4 SLI Expert บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใด Overclock DFI Lanparty Nforce4 SLI Expert บ้างครับ

ผมใช้ DFI Lanparty Nforce4 SLI Expert
    CPU Athlon X2 3800+ (939) และ Ram DDR Corsair Twinx1024 V4.2 (TCCD) ควรจะ Overclock ที่เท่าไรดีครับจึงจะเสถียรและใน Bios ต้องปรับไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

อัดบัส 300
    แรมไม่ต้องทด วิ่งแบบ 1 - 1 หรือ 200
    HTT เหลือ 4

ไฟแรม 2.85 LOT แรม TCCD ล๊อตหลังๆ กินไฟ CL 2.5 4 4 8 1T

ไฟ CPU 1.5 หรือมากกว่า ลองไล่ดู ควรเปลี่ยนซิ้งด้วย มันร้อนพวก 2 หัวอะ

ตามสูตรที่เล่นกันเค้าวิ่งกันแบบนี้ส่วนใหญ่ ลองนั่งไล่ๆ ปรับๆดูครับ

แต่คิดจะเล่นบัส 300 แบบไม่ทดแรม ต้องเปลี่ยนซิ้งแล้วละ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
      อัดบัส 300
      แรมไม่ต้องทด วิ่งแบบ 1 - 1 หรือ 200
      HTT เหลือ 4

ไฟแรม 2.85 LOT แรม TCCD ล๊อตหลังๆ กินไฟ CL 2.5 4 4 8 1T

ไฟ CPU 1.5 หรือมากกว่า ลองไล่ดู ควรเปลี่ยนซิ้งด้วย มันร้อนพวก 2 หัวอะ

ตามสูตรที่เล่นกันเค้าวิ่งกันแบบนี้ส่วนใหญ่ ลองนั่งไล่ๆ ปรับๆดูครับ

แต่คิดจะเล่นบัส 300 แบบไม่ทดแรม ต้องเปลี่ยนซิ้งแล้วละ
      สงสัยไม่ไหวมั้ง 300 กับ3800+X2 ด้วย

Comment

ขอบคุณท่าน BOYWA มากครับ...... คุณ wikorn ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ปกติ TCCD ถ้ากับ เวนิชE6 และ lanparty วิ่ง 1T 300 ไม่ใช่เรื่องยากครับ

แต่ 3800+X2 มีตัวคูณที่สูงมากครับ บัส 300 คงไม่ไหว ถ้าไปได้ คงเป็น CPU ที่แรงมากๆครับ อิอิ
          ลองดันขึ้นที่ละนิดครับ สุดเท่าไรก็ค่อยว่ากันที่หลังครับ

Comment

ปล แรงสุดที่ผมเคยเห็น 290 ครับ อุปกรณ์ช่วยชีวิต CPU เต็มพิกัด 2.9กิก แรงเอาเรื่องครับ บอร์ดนี่แหละ แรมอะไรไม่รู้ แต่ TCCD แน่นอน

Comment

ขอบคุณ คุณ Wikorn มากครับ

Comment

ถ้าใช้sink ระบายความร้อน cpu จะตันประมาณ 2.8 ครับ
                ส่วนผลใช้อยู่ 2.7 ไฟ cpu 1.425(bios)

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ......และมีท่านใดแนะนำอีกก็ได้เลยครับ

Comment

Working...
                  X