Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคอย่างนี้ถ้าใช้ทำงานเกือบ24ช.ม. ใช้ได่กี่ปีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคอย่างนี้ถ้าใช้ทำงานเกือบ24ช.ม. ใช้ได่กี่ปีครับ

สเปคอย่างนี้ถ้าใช้ทำงานเกือบ24ช.ม. อยู่ได่กี่ปีครับ

Intel Core2 Quad Q6600
    LANPARTY DK P35-T2RS
    Sapphire Radeon HD3870x2
    HDD WD 2500YS 250GB,SATA II,16 MB,NCQx2
    Gskill 2HZ/800 2GB(1GBx2)
    Enermax 550 W

สเปคคอมนะ..อะแฮ่ม

ถ้าทู-พีท ได้ตลอดเลย..........เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ถ้าสเปคคอม มันก็อยู่ได้จยกว่าจะเสียแหละครับ ท่านบอกได้ใหมละครับ ว่ามันจะเสีย วันที่เท่าไร เดือนอะไร

ถ้าในรูป ก็เล่นได้จกว่า จะหมดแรง หรือ เบื่อครับ

Comment

คงเบื่อกันยากหน่อยนะ ถ้าสเปกตามในรูปอ่ะนะ

Comment

P4 1.8 ของก็ใช้วันละไม่ต่ำกว่า 15 ชั่วโมง
          ซื้อตั้งแต่ ปี 2003 ก็เล่นกันจนถึงทุกวันนี้แหล่ะครับ

ปล. ช่วง 2 ปี แรกเปิด 24/6 พักวันจันทร์เพราะ เซอเวอ ro ปิด ฮ่าๆ

Comment

pentium2 ในบริษัทผมตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่เลย เดิมๆด้วย บริษัทผมงงครับ 10กว่าปีแล้วมั่ง
            ถ้าจะซื้อ เอาแบบใช้ซัก2ปีแล้วเปลี่ยนดีกว่า เหมือนในรูปดียังงัยใช้ทุกวัน2ปีก็คงเบื่อ

Comment

ถ้าในรูป คงใ้ช้ได้หลายจนกว่าจะหย่อนยาน แล้วค่อยเปลี่ยนใหม่ครับ คิิคิ

Comment

ถ้าเล่นจนหย่อนยานสงสัยว่าคงจะไม่ได้เปลี่ยนแล้วละ คงจะต้องดูแลกันต่อไป ไม่งั้นแม่เพ่นกาบาลแน่เลย อิอิ

Comment

ใช่ได้ไม่เกิน 30 ปี เกินกว่านี้เอาไปทำลูกชิ้น อิอิอิอิอิอิ

Comment

ต้องดูว่า สเปคนี้อายุเท่าไหร่ ถ้า 20 ก็อยู่ได้ประมาณ 10ปี เศษ ๆ ถ้า16-17 ก็ซัก 13 ปี ครับ

Comment

Working...
                    X