Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าต้องการ notebook ที่รองรับ wiremax สำหรับการเล่นเกม... มีรุ่นใดแนะนำบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าต้องการ notebook ที่รองรับ wiremax สำหรับการเล่นเกม... มีรุ่นใดแนะนำบ้างครับ

ตามหัวข้อน่ะครับ คิดว่าจะหาๆดูไปใช้ที่ ต่างประเทศ - -"

ขอบคุณมากคร๊าบ

ปล. wiremax oมันต้องรองรับ wireless n ใช่รึเปล่าครับ ?

ในความคิดผมมันไม่ใช้อันเดียวกันนะครับเท่าที่อ่านมา

Comment

Wimaxมันออกแล้วหรอครับ.. เท่าที่จำได้มันออกล่าสุดถึงWireless N(Wi-Fi)นะครับ ส่วนWimaxมันคนละตัวกันอ่า
      อ้างอิง http://th.wikipedia.org/wiki/WiMAX

ตอนนี้ถ้าจะมห้รองรับWireless N ก็ลองดูพวกChipset 965ครับ รุ่นใหม่ๆส่วนใหญ่มีทั้งนั้น

ต่างประเทศก็ยังไม่เห็นจะมีค่อยใช้WiMaxกันนะครับ วางใจได้ มาตารฐานทั่วโลกตอนนี้ยังเป็น 802.11g อยู่เลย ถ้าเห็นที่ไหนปล่อยถึง 802.11n แล้วล่ะก็ถือว่าHi-Soมากๆครับ

ต่อมาถ้าเอามาเล่นเกมก็มีหลายรุ่นตั้งแต่ยอดนิยมอย่าง Benq S41 ตัวคุ้ม
      หรือจะเป็น Asus G1s ตัวแรง
      ยังไม่หมดกับ Lenovo Y510 น้องใหม่มาแรงอีก ลองเลือกได้ตามใจและขนาดกระเป๋าครับ

Comment

WiMax ใส่คอมยังไม่มีครับ

ต้องหาพวกต่อข้างนอกเอง

Comment

Originally posted by คิม View Post

พวกต่อข้างนอก ก็ยังไม่เห็นมีขาย

Comment

Originally posted by คิม View Post

เค้าอยู่เมืองนอกน่าจะมีขายแล้วมั้ง

Comment

Working...
            X