Announcement

Collapse
No announcement yet.

์Notebook ยี่ห้อไหนบ้างที่มี Driver สำหรับ XP บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ์Notebook ยี่ห้อไหนบ้างที่มี Driver สำหรับ XP บ้าง

Notebook ยี่ห้อไหนบ้างใหม่ๆตอนนี้ที่มี Driver support windows XP บ้าง ส่วนใหญ่เห็นจะให้ใช้ vista กัน ต้องลำบากหาไดร์เวอร์สำหรับ XP กัน ตรงบ้าง ไม่ตรงบ้าง ใช้ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ก็ทนๆใช้กันไป แต่มันไม่ได้ประสิทธิภาพสูงสุดของสเปคคอมรุ่นนั้นๆ เวลาแนะนำคนซื้อจะได้แนะนำถูกว่าอย่าซื้อนะรุ่นนี้ ยี่ห้อนี้มันใช้กับ xp ไม่สมบูรณ์มันทำมาสำหรับ vista

อยากรู้เหมือนกันครับบบบบบบบบ

Comment

มี Fujitsu ยี่ห้อหนึ่งครับ ที่มี driver ให้โหลด แบบ ตรงรุ่นทั้ง XP , VISTA , VISTA 64 bit

Comment

BENQ s41 xp และวิสต้า มีครบและเสถียรแล้ว

Comment

asus มีให้ทั้ง สองเลย คับ

Comment

Originally posted by *ConfidenT* View Post
            asus มีให้ทั้ง สองเลย คับ
            อ่ะ จริงหรอครับ ไมผมหาให้เจ้า F8sv ไม่ได้เนี่ย ในเว็บไม่มีให้อ่ะ แถมหาโหลดเองก็ได้ไม่ครบอ่ะ

ขาด 1 ตัว

Comment

ถ้าเอาจากผู้ผลิต Notebook เลยผมว่ายังไม่ค่อยมี โดยเฉพาะรุ่นใหม่ๆ ต้องรอสักระยะนึงก่อน ส่วนใหญ่ที่ออกมากับรุ่นใหม่ๆแล้วลงได้ ก็ไปล่า driver มาทั้งนั้นจากหลายๆที่
              ส่วน F8Sv ตัวนึงที่ผมเคยลองและคิดว่าไม่ได้ลง น่าจะเป็น TPM Driver หรือเปล่านะ เพราะลองลิสต์มาว่าตัวไหนลงไปแล้วบ้างเทียบกับ Vista Driver ก็เลยเห็นว่า TPM นี้น่าจะเป็นตัวที่หาๆกันอยู่ ลองใช้ของ M9J แล้วรบกวนแจ้งผมด้วยครับ ยังไม่ได้ลองตัวนี้เลย

Comment

Working...
              X