Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใส่ RAM 4G บน XP SP2 มานจะเห็นครบทั้ง4G รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใส่ RAM 4G บน XP SP2 มานจะเห็นครบทั้ง4G รึเปล่าครับ

ถ้าใส่ RAM 4G บน XP SP2 32bitนะ มานจะเห็นครบทั้ง4G รึเปล่าครับ
    พอดีกำลังจะซื้อแรมไหม่ 2*667 X2 =4G เอามาใส่2ช่อง
    แต่ถ้าเห็นไม่ครบก้อจะ ซื้อ 1*667 X2 = 2G แทนเพราะมีอยู่แล้ว 1G = 512*667 X2 รวมๆเปง 3G

ขอขอยคุงล่วงหน้าคับ

ไม่ครบครับ

ของผมเห็น 3.1G กว่าๆ

ปล.AsrockConroe1333 DVI/H
    ปล2. ถ้าบอร์ดรองรับ Dual Channal แนะนำให้ใส่เป็นคู่ดีกว่าครับ (1x1 หรือ 2x2)
    ปล3. 1G/667 มีอัตราการรับส่งข้อมูลอยู่ที่ 5300Mb/s แน่นอนถ้าใส่ Dual ก็จะกลายเป็น 10600Mb/S อย่างไม่ต้องสงสัย
    ปล4. ใส่ 3 ก็ได้ครับ ถ้าเสียดาย
    Last edited by penguinbenz; 15 Feb 2008, 17:34:42.

Comment

เห็น 3.25 บน P5K-E ครับ อิอิ

Comment

ง่า แล้ว AM2NF6G-VSTA จะเห็นสักกี่ G ล่ะนี่

Comment

ต้อง os 64 bit คับ

Comment

ยืนยัน XP เห็นไม่หมด 4 G

Comment

แล้วถ้าใส่ 3G เห็นครบใช่ป่ะงับ

Comment

เห็นคับ ขงผมก็ 3g

Comment

64บิทช่วยคุณได้

Comment

ไม่ครบครับ อิอิ

Comment

AM2NF6G-VSTA ของผมที่ใช้ลองใส่ 4 Ghz แต่มันเห็นแค่ 3Ghz กว่า จำไม่ได้แล้วว่ากว่าเท่าไหร
                      เพราะพอเห็นว่ามันเห็นแค่ 3Ghz ก็เลยไม่ได้ใส่ 4 Ghz (พอดีเอาแรมที่ทำงานมาลอง)

Comment

ขออีกคำถามนะคับ สมมุติว่า ใส่ 4G แต่เหง 3G แล้วอีก 1 G มานสามารถใช้งานได้รึเปล่าคับ พอดีป๋มจะปิด Virtual Memory ให้มานใช้แรมอย่างเดียวไม่ให้ใช้ฮาร์ดดิส เวลาเปิดหลายโปรแกรมฮาร์ดดิสจะทำงานหนัก
                        อยากจะ เปิด Cabal ขายของไว้ แล้ว เปิดเกมอื่นเล่นไปด้วย ไรแบบนี้อ่าคับ มานจะใช้หมดป่าวหรือใช้แค่ที่ OS เห็น

Comment

เห็นราวๆ 3.25ครับ และก็ใช้ได้เท่าที่เห็นครับ

Comment

ของผมเห็น 3.5G ทั้ง Vista และ XP แก้ยังไงก็ไม่เต็มคับ ปลอดภัยใส่ 3G ดีกว่าคับ

Comment

3.5คับ

Comment

Working...
                              X