Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะสร้าง จำลอง cdเกม...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะสร้าง จำลอง cdเกม...

พอดีผมำปทำ จำลองcd กับโปแกม Alcohol 120% แล้วมันทำไม่ได้อ่ะ คือมันคอบจะเสตแล้วแต่แผ่นมันดีตออกอ่ะ ถ้ามีวิธีการช่วยบอกกันด้วยนะ .ใจคับ.

Originally posted by tong13 View Post
    พอดีผมำปทำ จำลองcd กับโปแกม Alcohol 120% แล้วมันทำไม่ได้อ่ะ คือมันคอบจะเสตแล้วแต่แผ่นมันดีตออกอ่ะ ถ้ามีวิธีการช่วยบอกกันด้วยนะ .ใจคับ.
    อ่านไม่ได้ใจความไม่รู้เรื่องเลย

Comment

?

Comment

ช่วยบอกวิธีไช่ Alcohol 120% ผมจะจำลองแผ่น เกมอ่ะ (เล่นแบบไม่ตองไส่แผ่นนะ)

Comment

แผ่นเกมส์ส่วนมากถ้าเป็นแผ่นแท้จะมีการป้องกันการ copy แผ่น ถ้าจะใช้ Alcohol 120% ทำ Image
          ต้องรู้ก่อนว่าแผ่นเกมส์ป้องกันการ Protect แบบไหนจึงจะสามารถ copy แผ่นเกมส์ได้ โดยใช้โปรแกรม
          ClonyXXL ตรวจสอบดูว่าโดนป้องกันมาแบบไหน แล้วถึงใช้ Alcohol 120% ไป Protect ออกมา
          ถึงจะใช้แผ่นเกมส์นั้นได้ หรือเอาแบบง่ายก็ไปหา Crack No CD ของเกมส์มาใช้ก็จะเล่นเกมส์โดยไม่ใช้แผ่นเหมือนกัน

Comment

รบกวนกะเจ้าของกะทู้หน่อยนะคับ คือผมจะเล่นเกม titan quest แบบไม่ต้องใส่แผ่นอะคับต้องทำไงคือถ้าหาตัว แคล๊กได้แล้วทำไงต่อคับ....คือตอนนี้จะเล่นแล้วมันถามหา cd อะคับ.....ช่วยหน่อยคับเพิ่งหัดเล่น....

Comment

ผมไม่ค่อยใช้ Alcohol120% ทำ image เลยนะ ส่วนใหญ่จะใช้พวก Nero มากกว่า

Originally posted by wezapure View Post
              คือผมจะเล่นเกม titan quest แบบไม่ต้องใส่แผ่นอะคับต้องทำไงคือถ้าหาตัว แคล๊กได้แล้วทำไงต่อคับ....คือตอนนี้จะเล่นแล้วมันถามหา cd อะคับ.....ช่วยหน่อยคับเพิ่งหัดเล่น....
              ไปที่ จะส่ง massage ไปให้

หา image เกมส์ Titan quest แล้วเอามา mount กับโปรแกรม Deamontools

http://www.thaiware.com/main/info.php?id=7211

ลงโปรแกรมแล้วจะมีรูป สายฟ้าแดง ๆ ที่จอขวาล่าง click ซ้าย ไปที่ตัวมัน แล้วเลือก drive แบบในรูป เสร็จแล้วไปหา Image ที่โหลดมาก็แค่นั้น
              Last edited by nameless; 25 Sep 2006, 16:29:12. Reason: ขอโทษทีครับ ลืมอ่านกฏบอร์ดเกมส์

Comment

ถ้าไม่ใช้ตัว image เกมส์ Titan quest ก็หาตัวที่เป็น Crack No CD มา Copy ทับตัวเกมส์เดิมที่ในห้อง
                Foder ของเกมส์ที่ติดตั้งเอาไว้ก็จะใช้เล่นเกมส์ได้เหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ผมได้ตัว Crack มาแล้วคับจากความเข้าใจของผมคือนำ crack ที่ได้มาเป็น Foder แล้วที่บอกนำไป save ทับเนี่ยยังไงหรอ.....นำไปวางไว้ใน Forder เกมที่ติดตั้งเกมไว้ หรือไงหว่า....

Comment

นำแคร็กไปวางทับตัวที่เรากดเข้าเล่นเกม ในโฟลเดอร์มันเลยครับตอบเราลงทับมันจะถามว่า
                    ต้องการจะทับของเดิมไหมก้อ ok ไปเลยครับผม

Comment

เกมส์ใหม่ๆเดี๋ยวนี้ทำยากเหลือหลาย -*-

Comment

ว่าไงบอย ฉุดยังๆ ^^

Comment

Working...
                        X