Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยค้าบบทุกท่าน K8n

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยค้าบบทุกท่าน K8n

ผมใช้บอร์ด K8N Neo V1.x ATX main board

คือผมอยากเล่น NFS Prostreet อ่ะคับ แต่ตอนนี้ ผมใช้กาดจอ Spark AGP GF6200 256MB

มันไม่ไหวอ่ะคับ เลยอยากถามว่า จะเปลี่ยนก้าดจอที่พอรับไหว ควรเปลี่ยนเล่นตัวไหนคับ เอาที่ใส่กับบอร์ดตัวนี้ได้อ่ะคับ ใจทีแรกอยากได้ 8600 แต่กลัวว่า slot มันจะใส่ไม่ได้อ่ะคับ เลยอยากมาถามให้แน่ใจอ่ะคับ อยากเล่นมั่กๆๆ ขอบคุณครับ

Originally posted by monkey View Post
    ผมใช้บอร์ด K8N Neo V1.x ATX main board

คือผมอยากเล่น NFS Prostreet อ่ะคับ แต่ตอนนี้ ผมใช้กาดจอ Spark AGP GF6200 256MB

มันไม่ไหวอ่ะคับ เลยอยากถามว่า จะเปลี่ยนก้าดจอที่พอรับไหว ควรเปลี่ยนเล่นตัวไหนคับ เอาที่ใส่กับบอร์ดตัวนี้ได้อ่ะคับ ใจทีแรกอยากได้ 8600 แต่กลัวว่า slot มันจะใส่ไม่ได้อ่ะคับ เลยอยากมาถามให้แน่ใจอ่ะคับ อยากเล่นมั่กๆๆ ขอบคุณครับ
    ถึงจะเปลี่ยนการ์ดจอแล้วก็อาจจะเล่นไม่ไหวนะครับ

เพราะต้องขึ้นกับองค์ปะกอบอื่นๆด้วยเช่น ความจุแรม ซีพียู ....

ส่วนการ์ดจอที่เป็นซล๊อกแบบ AGP ใส่ได้หมดครับ เช่น

7800GS หรือพวก 1950 ที่เป็นซล๊อกแบบ AGP น่าจะพอเล่นได้นะครับ

ของผมใช้ 1950 ก็พอเล่นได้ครับแต่ต้องปรับความละเอียดต่ำน่อยครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ ใส่ได้แต่ DDR2 ใช่รึเปล่าครับผม

เพราะเหนกาดบางตัว เปน DDR3 อ่ะคับ ตรงนี้มันคืออารายร๋อคับผม อยากรู้มานานเหมือนกันคับ

Comment

Originally posted by monkey View Post
        บอร์ดตัวนี้ ใส่ได้แต่ DDR2 ใช่รึเปล่าครับผม

เพราะเหนกาดบางตัว เปน DDR3 อ่ะคับ ตรงนี้มันคืออารายร๋อคับผม อยากรู้มานานเหมือนกันคับ
        DDR3 DDR2 คือชนิดแรมบนการ์ดจอครับเหมือนๆกันแรมบนคอมนะครับ

สามารถใส่แบบ DDR3 ได้ครับ หากการ์ดจอใช้แรมชนิดนี้ครับ

Comment

ผมเล่นจอ 17" เล่นแค่ MSI Rx1650 XT 256 MB DDR3

เปิดสุดๆที่ 1024*768 ที่ Hight ทึกอย่างไม่เกิด AA ไหวครับ ลื่นปื้ดๆๆๆๆๆๆ

PS . แต่ปัญหาคือเมืองไทยไม่มีขายนี่อ่าดิ -*-

PS2. แต่ผมว่า 8600 ไหวนะท่าน ลองดูๆ อิอิ

Comment

แล้วผมจาได้รู้อย่างไงอ่าคับ ว่า เป็น DDR2หรือ3 อ่าคับผม

ช่วยบอกหน่อยคับ อิๆ

แล้ว 8600 ใช้ยี่ห้อไหนถึงจะ ok อ่าคับ

**เพิ่มเติมนิดนึงคับ ผมเหนกาดจอบางตัวอย่างเช่น 8800 GT ขาเสียบ slot มันเสียบไม่ได้กับ ช่อง slot VGA ที่บอร์ดของผม เพราะอะไรหลอคับ

ขอบคุนมากๆครับผม
            Last edited by monkey; 15 Feb 2008, 23:54:59.

Comment

คอมผม AMD Athlon 2800+ 2.0GHz Ram 1.5 GB

เลยอยากรู้ว่า เล่นกาดตัวไหนถึงจะ ok ๆ หน่อยอ่ะครับ

พวก เรเดียน ดีไม๊ครับ เล็งๆ 3850 อยู่อ่ะครับ

Comment

3850 3870 AGP กำลังออกครับ

บอร์ด K8N ตัวนี้ใส่กับการ์ดจอ AGP ครับ 8800GT มัน PCI-e นะครับ

เอา 3850 มากลัวจะปั่นพลังไม่ออกสิครับ

จริงๆบอร์ดตัวนี้มันแรงมากเลยนะตอนยุค 754 ออกใหม่ๆอ่าครับ ถ้าลาก 2.7 Ghz ก็พอชนๆกับ P4 3.0E@3.8 ได้นะ

แต่ถ้าคิดจะเล่นเกมส์ใหม่ๆตอนนี้มันหมดยุคแล้วอ่ะครับ

ถ้า AGP ที่ใส่ได้แบบพอหาได้มันก็มีพวก 7900GS 1950Pro แต่ก็ต้องหามือสอง ของใหม่มันไม่มีขายแล้ว
                Attached Files

Comment

แล้วทำไงดีอ่าคับ

มีงบประมาน 1หมื่นอ่ะคับ

ใจก็อยากเปลี่ยน บอร์ด เปลี่ยน CPU ใหม่ แต่ไม่อยากทิ้งของเก่าอ่ะคับ

แล้ว 7900 กับ1950 ม่ายมีมือหนึ่งแล้วหลอคับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าหร่ายร๋อคับ

เพื่อนผมก็บอกให้เล่น 7950 แต่เค้าบอกว่า จาหาเป็น AGP ได้หลอ -*-

มีข้อชี้แนะดีๆอีกก็บอกกานด้ายเลยน้ะคับ ทุกวันนี้ผมเซ็งมาก เปิด คอมเล่น m เข้า hi5 แล้วก็ปิด -*-

จากที่แต่ก่อนเล่นเกมเกือบทุกวัน กลายมาเปนแบบนี้ หึหึ อยากหาเกมเล่นมั่งแร้วอ่ะคับ

Comment

แล้วทำไงดีอ่าคับ

มีงบประมาน 1หมื่นอ่ะคับ

ใจก็อยากเปลี่ยน บอร์ด เปลี่ยน CPU ใหม่ แต่ไม่อยากทิ้งของเก่าอ่ะคับ

แล้ว 7900 กับ1950 ม่ายมีมือหนึ่งแล้วหลอคับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าหร่ายร๋อคับ

เพื่อนผมก็บอกให้เล่น 7950 แต่เค้าบอกว่า จาหาเป็น AGP ได้หลอ -*-

มีข้อชี้แนะดีๆอีกก็บอกกานด้ายเลยน้ะคับ ทุกวันนี้ผมเซ็งมาก เปิด คอมเล่น m เข้า hi5 แล้วก็ปิด -*-

จากที่แต่ก่อนเล่นเกมเกือบทุกวัน กลายมาเปนแบบนี้ หึหึ อยากหาเกมเล่นมั่งแร้วอ่ะคับ
                    เกมส์ใหม่ๆมันกินเสปกเครื่องมากจริงๆครับ เครื่องท่านก็พอเล่นได้นะครับ แต่อาจจะไม่ดีนัก

10000 นี่ก็พอหาเครื่องใหม่ได้ครับแต่ก็คงเล่นเกมส์ไม่ไหวละครับถ้าได้ซัก 15000 ขึ้นไปละแหล่มเลย

7950 หายากครับ ถ้าเป็นพวก 1950 ยังอาจจะพอหาได้ครับ หรือ 2600XT ก็ยังพอหาได้ครับประมาณ 4000 นิดๆ

Comment

ขอบคุนมากๆครับทุกท่าน ผมตัดสินใจล่ะคับ เปลี่ยนใหม่เรยดีกว่า -*-

ก้าดจอค่อยรออีกทีก็ด้ะ หึหึ AGP ก็หาซื้อลำบาก ค่อยๆเก็บทีล้ะชิ้นส่วน เอิ้กๆ

ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับผม

Comment

ขอบคุนมากๆครับทุกท่าน ผมตัดสินใจล่ะคับ เปลี่ยนใหม่เรยดีกว่า -*-

ก้าดจอค่อยรออีกทีก็ด้ะ หึหึ AGP ก็หาซื้อลำบาก ค่อยๆเก็บทีล้ะชิ้นส่วน เอิ้กๆ

ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับผม
                        ก็ลองโพสขายของเก่าดูสิครับ

น่าจะได้หลายพันอยู่

Comment

กลัวว่าจะม่ายมีครายเอาน่ะซิคับ

เอิ้กๆ ม่ายเปนรายคับ เก็บชิ้นส่วนเก่าๆไว้ สะสม แหะๆ

เด๋วลองขอเงินสมทบจากพ่อดูคับ อิๆ

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                          X