Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไปดูชุดONKYO HT-SR600Sมาที่ เดอะมอล์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไปดูชุดONKYO HT-SR600Sมาที่ เดอะมอล์

ONKYO HT-SR600S

ราคา 12,900 แถม dvd philips 1 ตัว

พนักงานบอกว่า sub มันปรับไม่ได้

คิดว่าเป็นไงบ้างคับ คุ่มกับราคาไหมคับ

http://www.shoponkyo.com/detail.cfm?...il=1&ext_war=1

ช่วยกัน คอมเม้นต์หน่อยนะคับพี่น้อง ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้

เห็นเขาขาย sound onkyo กัน เลยอยากรู้ ว่าเครื่องเสียงเขาดีไหม^^"

Comment

ดู inbox ๆ ชอบกล อิอิ แต่มันไม่ใช่ inbox แน่นอน ดู spec มาละ ก็ ok ครับ มีสิ่งที่ต้องมี ลูกเล่นน้อย ราคานี้ ก็ ok วันหลังค่อยเปลี่ยนลำโพง อีกทียังทันครับ ราคาชุดนี้น่าจะหนักไปทาง avr มากกว่าลำโพง แต่ส่วนมากเค้าจะขยับไปเล่น 505 หรือไม่ก็น 605 กันน่ะครับ อันนั้นของครบ ลูกเล่น การทำงาน ต่างๆ

แต่ผมก็ว่า แล้วแต่ของนะที่ ปิยะนัส จะแพงกว่า อย่าง MS Avant เท่ากันกับที่ Showroom MRZ (ตัวแทน MS) 100%
      Last edited by Aeromancer; 15 Feb 2008, 22:10:44.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
        ดู inbox ๆ ชอบกล อิอิ แต่มันไม่ใช่ inbox แน่นอน ดู spec มาละ ก็ ok ครับ มีสิ่งที่ต้องมี ลูกเล่นน้อย ราคานี้ ก็ ok วันหลังค่อยเปลี่ยนลำโพง อีกทียังทันครับ ราคาชุดนี้น่าจะหนักไปทาง avr มากกว่าลำโพง แต่ส่วนมากเค้าจะขยับไปเล่น 505 หรือไม่ก็น 605 กันน่ะครับ อันนั้นของครบ ลูกเล่น การทำงาน ต่างๆ

แต่ผมก็ว่า แล้วแต่ของนะที่ ปิยะนัส จะแพงกว่า อย่าง MS Avant เท่ากันกับที่ Showroom MRZ (ตัวแทน MS) 100%
        ขอบคุณท่านที่ชี้แนะครับ

Comment

รู้สึกว่า ... ข้อความ "แต่ผมก็ว่า แล้วแต่ของนะที่ ปิยะนัส จะแพงกว่า อย่าง MS Avant เท่ากันกับที่ Showroom MRZ (ตัวแทน MS) 100%" ต้องไปอยู่ที่กระทู้ promedia gmx/c3 นะ ...

ขออภัยครับ edit ผิดกระทู้

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            รู้สึกว่า ... ข้อความ "แต่ผมก็ว่า แล้วแต่ของนะที่ ปิยะนัส จะแพงกว่า อย่าง MS Avant เท่ากันกับที่ Showroom MRZ (ตัวแทน MS) 100%" ต้องไปอยู่ที่กระทู้ promedia gmx/c3 นะ ...

ขออภัยครับ edit ผิดกระทู้
            รับทราบคับ

Comment

เพิ่มเติม เผื่อคนอื่น สนใจ http://www.avvalue.co.th/

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                เพิ่มเติม เผื่อคนอื่น สนใจ http://www.avvalue.co.th/

ชุด Marantz 4001 + Morduant - Short Avant 902i น่าสนใจมากๆ ครับชุดนี้ ซื้อปุ๊บฟังเพลงได้ปั๊บขาดแค่สายอย่างเดียว สำหรับคนรัก stereo ฟังเพลงเป็นหลัก

ชุด Marantz 3001 + MS Canival ก็ดูเป็นทางเลือกของงบขนาดกลางๆ คุ้มค่าที่สุดครับ สำหรับงบกลาง

ชุด Denon + JBL คอนเสริตซีรีย์ นี่สำหรับคนงบหนักหน่อย ต้องตัวนี้ครับ สั้นๆ "หนักแน่น มาก่อน นุ่มนวล"
                Last edited by Aeromancer; 16 Feb 2008, 19:31:15.

Comment

ชุด Marantz 4001 + Morduant - Short Avant 902i น่าสนใจมากๆ ครับชุดนี้ ซื้อปุ๊บฟังเพลงได้ปั๊บขาดแค่สายอย่างเดียว สำหรับคนรัก stereo ฟังเพลงเป็นหลัก

ชุด Marantz 3001 + MS Canival ก็ดูเป็นทางเลือกของงบขนาดกลางๆ คุ้มค่าที่สุดครับ สำหรับงบกลาง

ชุด Denon + JBL คอนเสริตซีรีย์ นี่สำหรับคนงบหนักหน่อย ต้องตัวนี้ครับ สั้น "หนักแน่น มาก่อน นุ่มนวล"

Originally posted by meekung123 View Post
                  ขอบคุณคับ

Comment

ลองฟังมาแล้วคับชุดนี่ (HT-SR600)เห็นมันถูกดี สำหรับผมมันไม่เข้าหูเท่าไหร่ แต่ไม่ได้ฟังนานนะครับแปบๆให้พนักงานเปิดให้ฟัง แต่ถ้าถามว่าโอเคๆไหมสำหรับราคา(แถมสายลำโพงครบถ้วน) ผมว่าก็พอรับได้นะ

หลังจากลองฟังตัวของท่าน จขกท.ไปผมก็ไปลองของ Marantz ต่อเลย เป็นรุ่น SR301 +ลำโำำพงMRZ 7200,7200CR+ซัฟMRZ250 ราคาทั้งหมดรวมสายเส้นล่ะพัน24,990 -*- แต่เสียงคนล่ะเรื่องกับ Onkyo HT-SR600 เลยครับ แทบจะยกกลับหอเลยวันนั้น >.<

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                      ลองฟังมาแล้วคับชุดนี่ (HT-SR600)เห็นมันถูกดี สำหรับผมมันไม่เข้าหูเท่าไหร่ แต่ไม่ได้ฟังนานนะครับแปบๆให้พนักงานเปิดให้ฟัง แต่ถ้าถามว่าโอเคๆไหมสำหรับราคา(แถมสายลำโพงครบถ้วน) ผมว่าก็พอรับได้นะ

หลังจากลองฟังตัวของท่าน จขกท.ไปผมก็ไปลองของ Marantz ต่อเลย เป็นรุ่น SR301 +ลำโำำพงMRZ 7200,7200CR+ซัฟMRZ250 ราคาทั้งหมดรวมสายเส้นล่ะพัน24,990 -*- แต่เสียงคนล่ะเรื่องกับ Onkyo HT-SR600 เลยครับ แทบจะยกกลับหอเลยวันนั้น >.<
                      ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็นคับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post

แต่ผมว่าถ้าเป็นชุด MRZ งั้นเป็นชุด MS Canival ไม่ดีกว่าเหรอครับ? และผมไม่เห็นด้วยกับ SR301 เลย มีคนเคย PM มาถามผมเรื่อง SR 301 + Boston ชุดที่พันธ์ทิพย์นั่น ผมยังให้ซื้อ Boston แยกออกมาต่างหากแล้วเพิ่ม AVR ไปเป็น Marantz SR 3001 ดีกว่า รุ่น 301 มันเป็นตัดราคาสำหรับตลาดล่าง ตัดลูกเล่น Feature หลายอย่างๆ ที่มีอยู่ใน AVR มาตรฐานออกไป รวมไปถึงเปลี่ยนเบอร์ DAC ให้ถูกลง ผมว่าไม่น่าเล่นเอาซะเลยสำหรับ 301 ถ้าในราคา 24900 ผมว่า Canival + 3001 เป็นตัวเลือกที่เหมาะกว่านะครับ ทั้ง AVR และ ลำโพง เน้นไปในทาง จัดจ้าน เก็บรายละเอียด บทพูดที่ชัดเจน นุ่มนวลในการฟังเพลง ครับ

เพิ่มเติม 1. นะครับ ชุด Marantz PM4001 + MS 902i ไม่ใช่ 50wx2 แต่เป็น 8 ohms 40wx2 , 4 ohms 45wx2 (biwire) เพิ่งสังเกตเห็น
                        เพิ่มเติม 2. คู่หน้า canival 6 เราสามารถเติมทรายเข้าไปเพื่อเพิ่มความหนักแน่น ของ Wooven ได้ แต่ต้องอยู่ในความพอดี ถ้ามากเกินไปจะทำให้ เสียงแหลมหาย ถ้าน้อยเกินไป เสียงเบสก็ไม่หนักแน่น ข้อดีของตัว Canival อยู่ตรงนี้มี review ของลำโพงชุดนี้ด้วยครับ Click Here
                        Last edited by Aeromancer; 17 Feb 2008, 13:48:13.

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูล อีกรอบคับผม ^^

Comment

ของแรงจริงๆ

Comment

Working...
                            X