Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติด psuไม่เสีย มีสาเหตุจากอะไรได้อีกบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดไม่ติด psuไม่เสีย มีสาเหตุจากอะไรได้อีกบ้าง

ตอนแรกคิดว่า psu เสีย เลยไม่หาตัวอื่นมาลอง ก็ยังไม่ติด

ยังนิ่งเหมือนเดิม

มีสาเหตุอะไรได้อีกครับ

ขอบพระคุณมาก

ไม่ CPU ก็ MB ครับ

Comment

ลองดูว่ามีเสียงด้วยไหมนะครับ
      ถ้ามีเสียงยาวๆก็แรม ถ้าไม่มีเสียงเลย ก็ cpu หรือเสียงแบบอื่นๆ ก็อาจเป็นอย่างอื่น เช่น VGA ครับ

Comment

mb ครับ

Comment

อาจจะเป็น mb จริงๆ

มันคอมเก่ามากแล้ว socket 370 celeron

ซ่อมดีไหมหว่า มันจะซักกี่บาท หรือว่าหาซื้อบอร์ดมือ2มาใส่

Comment

Working...
          X