Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับค่า default 3870 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับค่า default 3870 ครับ

คือตอนนี้ทุกค่าทุกอย่างในระบบทั้ง Bios,Program ปรับเป็น default หมดครับ แต่ว่าผมงงกับค่าที่
    โชว์ในโปรแกรม TechPowerUp GPU-Z 0.1.1 เหมือนว่าไม่ตรงกับค่า default ตัวการ์ดเลยครับ
    3870.JPG 3870-2.JPG
    และมีวิธีการปรับอย่างไรบ้างครับ แนะนำด้วยครับ

มือใหม่หัดเล่น

มันยังอยู่ในโหมด 2D ครับ
    Attached Files

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน Gearhead
      แล้วมีวิธีแนะนำมั้ยครับว่าจะต้องให้เป็น 3D ยังงัยครับ

Comment

Originally posted by ratchapong View Post
        ขอบคุณมากครับท่าน Gearhead
        แล้วมีวิธีแนะนำมั้ยครับว่าจะต้องให้เป็น 3D ยังงัยครับ
        กด Scan Artifact ของ ATiToos >>กด<< ดูครับ

Comment

โอเคครับท่าน อืมแล้วโดยปกติแล้วระบบมันจะ Set มาให้แค่ 2D เหรอครับ หรือว่าเครื่องผมผิดปกติ

Comment

Originally posted by ratchapong View Post
            โอเคครับท่าน อืมแล้วโดยปกติแล้วระบบมันจะ Set มาให้แค่ 2D เหรอครับ หรือว่าเครื่องผมผิดปกติ
            ปกติครับ

Comment

มานมี2mode เพื่อประหยัดพลังงานและ ลดความร้อน ถ้าไมได้ใช้3D มานจะลดมาเหลือ300พอใช้3D พวกเกมและอื่นๆๆ มานก็จะไป777

Comment

Y_Y

Originally posted by ohm27 View Post
                มานมี2mode เพื่อประหยัดพลังงานและ ลดความร้อน ถ้าไมได้ใช้3D มานจะลดมาเหลือ300พอใช้3D พวกเกมและอื่นๆๆ มานก็จะไป777

ตามข้างบนครับ ถูกต้อง ลองเข้าเกมเเล้วออก ไปดูค่าสิครับ มันจะวิ่ง 777 เลย

Comment

หรือ เอา riva ลากดูครับ วิ่งที่ 777 ตลอด

Comment

ตอนนี้ Model ใหม่ๆ เป็นอย่างงี้นี่เองเหรอครับ
                    !!! มีอีกเรื่องครับที่อยากถามคือว่าสเปก GDDR4 Core Speed 775 MHz ,Memory Speed 2400 MHz
                    แต่ที่โปรแกรมทำไมโชว์แค่ 1126 MHz ล่ะครับ

Comment

Working...
                    X