Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ PSU ยี้ห้อ SEASONIC ทุกรุ่นที่กระทู้นี้ครับ เชิญพบปะพูดคุยด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ptw4520 View Post
    - ขอโทษครับ ไม่ได้เข้ามานานนับตั้งแต่วันที่โพส เลยเพิ่งมาอ่านเจอ
    - สายผมเหลือเยอะมาก เก็บอยู่ในกล่อง น่าจะมีเหลืออยู่นะ
    - ถ่ายรูปสายที่ต้องการมาได้หรือไม่ จะได้ตรวจดูว่ามีเหลือยู่จริงหรือเปล่า เจอแล้วจะส่งไปให้
    - ได้สายไม่ครบนี่ซื้อมือ 2 มารึไง น่าจะเป็นแบบนั้น ของใหม่น่าจะครบอยู่แล้ว และเหลือใช้ด้วย
    อยากซื้อชุดสายไฟเสียบหลังต่างๆของ SEASONIC X-850w มีใครขายมั้ยครับผมเอาออกมาใช้ไม่กี่เส้นเอง ที่เหลือใส้ไว้ในกล่อง แม่บ้านเอากล่องออกไปทิ้งหมดเลย อยากได้สาย SATA 2เส้น สายมอแร็ก1เส้น ปล สายกลม ไม่ใช่สายแบนนะครับ 087-6997474 ตี๋

Comment

• คลับนี้ยังอยู่มั้ยครับ

Comment

• เพิ่งเห็นว่ามีกลุ่มนี้ ช่วยดันหน่อย 555
        ของผม seasonic x series 750w ยังจ่ายไฟได้ดีมากอยู่เลย แทบไม่ต่างจากตอนซื้อใหม่ๆ ใช้มาจะ 10ปีละ

Comment

• Originally posted by teeonizuka View Post
          คลับนี้ยังอยู่มั้ยครับ
          ยังมีอยู่นะ แต่userคงหนีไปแสงสีเจ้าอื่นกัน ...SSเน้นคุณภาพ,ประสิทธิภาพและสมรรถนะของPSU
          Originally posted by leo_piek2000 View Post
          เพิ่งเห็นว่ามีกลุ่มนี้ ช่วยดันหน่อย 555
          ของผม seasonic x series 750w ยังจ่ายไฟได้ดีมากอยู่เลย แทบไม่ต่างจากตอนซื้อใหม่ๆ ใช้มาจะ 10ปีละ
          ใช้ SS platinum1000W/1200W อยู่ (ใช้ไฟไม่ถึงหรอก แต่มันชอบSS)

ปล.มีตะแกรงสามารถถอดทำความสะอาดพัดลมPSUได้ด้วย
          Last edited by lookdook; 27 Nov 2019, 15:51:51.

Comment

• Originally posted by teeonizuka View Post
            คลับนี้ยังอยู่มั้ยครับ
            ยังอยู่ๆครับ

Comment

• ยังมีใครใช้อยู่ไหมครับ Seasonic Power supply

Comment

• สมาชิกลำดับ 44
                ยังใช้ดียันปัจจุบัน อัพเกรดมายังRyzen 3600X ไม่มีงอแง
                Seasonic X-Series 760W 80+Gold

Comment

• Originally posted by sunsun View Post
                  สมาชิกลำดับ 44
                  ยังใช้ดียันปัจจุบัน อัพเกรดมายังRyzen 3600X ไม่มีงอแง
                  Seasonic X-Series 760W 80+Gold
                  นานมากแล้ว สุดยอดมากครับยี้ห้อนี้ ยาวๆไปครับ รอบหน้าว่าจะเปลี่ยนไปลองRyzen บ้างล่ะครับ

Comment

• ส่งเคลม Seasonic 80 Plus Platinum 1000W อยู่ สองรอบแล้วยังไม่ได้เลยครับ

Comment

• Update

Comment

• สวัสดีครับพอดีผมทำสายไฟของ SEASONIC Prime 1000W ถ้าหาซื้อใหม่พอมีร้านแนะนำใหมครับ

Comment

• Originally posted by fafajiko69 View Post
                          สวัสดีครับพอดีผมทำสายไฟของ SEASONIC Prime 1000W ถ้าหาซื้อใหม่พอมีร้านแนะนำใหมครับ
                          ร้าน Jedi cool ที่ฟอจูนชั้น 4 ครับผม เขาเพิ่งย้ายร้านมาจากพันทิพย์ครับ

Comment

• ตอนนี้ยังมีคนใช้ Power supply ยี้ห้อนี้กันอยู่บ้างไหมครับ
                            ผมกำลังหารุ่น 850 W 80+ Titanium ครับหาของยากมากครับในไทยเราไม่มีร้านนำเข้ามาจำหน่ายเหมือนแต่ก่อนแล้วอ่ะ

Comment

• ใช้ Seasonic 1000W 80+Platinum ตั้งแต่ 03/2013 จนถึงปัจจุบันยังชิวๆ ไม่มีงองแง ใช้ทนและดี ยี่ห้อนี้ของจริงครับ ^^

Comment

• Originally posted by arkofruin View Post
                                ใช้ Seasonic 1000W 80+Platinum ตั้งแต่ 03/2013 จนถึงปัจจุบันยังชิวๆ ไม่มีงองแง ใช้ทนและดี ยี่ห้อนี้ของจริงครับ ^^
                                ทนจริงครับ ผมอยากกลับไปใช้อีกครั้งครับ

Comment

Working...
                                X