Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆๆเก่งๆๆช่วยตอบผมทีนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆๆเก่งๆๆช่วยตอบผมทีนะคับ

คือผมใช้สเปกคอมนี่อยู่ ลงวินโดว์ตัวไหนมันถึงจะดีอ่ะคับ Intel(R) Celeron(R) CPU1.80GHz Ram 512 MB การ์ดจอ NVDIA GeForce6200 แบบ AGP อ่ะคับ อยากทราบว่าวินโดว์ตัวไหนน่าจะใช้ดีสำหรับสเปกนี้อ่ะคับ ตอนนี้ผมลง Dark V.6 อยู่คับ ไม่ดีเลยอยากลงใหม่ ส่วนใหญ๋ผมจะใช้เล่นเกมอ่ะคับ แล้วอีกอย่างนะคับ อยากทราบว่า ไดร์เวอร์การ์ดซาว์ด กับ ไดร์เวอร์ของเมนบอร์ด มันจะมีทางทำให้ออก2ทางได้ไหมอยากรู้เหมือนกัน ช่วยๆๆหน่อยนะคับพี่ๆๆ อยากรู้มากมาย ขอบคุณล่วงหน้านะคับสำหรับคนที่ให้ความรู้ผม

- เรื่อง windows ยังไงๆผมก็แนะนำตัว original นะ

- ส่วนเรื่อง sound ไม่มีครับ เลือกใช้อย่างใดอย่างนึง

Comment

ไม่เก่งเข้ามาดูครับ

Comment

แล้ว Window XP GOLD Pro sp2 มันจะดีไหมพี่ผมกะลังโหลดอยู่อ่ะนะ

Comment

ไม่อยากมีปัญหาจุกจิกหาตัว Original ดีกว่าครับ อยากสวยค่อยมาแต่งเพิ่มเอาทีหลังได้ครับ Program เยอะแยะไป

Comment

ตัวไหนๆก็สู้ใช้ แบบเดิมๆไม่ปรับแต่ง ไม่ได้อ่ะครับลองมาหลายตัว สุดท้ายก็เอาของที่ทำงานมา dup เก็บไว้ปัญหาแปลกๆทั้งหลายหายหมดแล้วก็ดีตรงที่ของบริษัทเป็นแบบ Corperate ทำให้ไม่ต้อง Activateแล้วก็ Resource เต็มๆเหมือนเดิมอันไหนใช้ไม่ใช้ก็ปิดเอาเอง

ที่ว่าทำให้ออกสองทางหมายความว่าไงครับไม่เข้าใจ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              ไม่อยากมีปัญหาจุกจิกหาตัว Original ดีกว่าครับ อยากสวยค่อยมาแต่งเพิ่มเอาทีหลังได้ครับ Program เยอะแยะไป
              เห็นด้วย .. หาตัวที่เป็น corporate ก็ดีนะใช้อยู่

Comment

แล้วผมจะหาตัววินโดว์แบบเดิมจากที่ไหนคับ หาโหลดยากมากช่วยบอกที่งับ ส่วนเรื่องไดร์เวอร์ซาว์ด ผมอยากทำให้มันออกทั้ง การ์ดซาว์ด และก็ออนบอร์ดอ่ะคับ จะทำได้ไหม คับ คือผมไม่ค่อยรู้ไรมากนะคับ ขอโทษด้วย ส่วนตัววินโดว์แบบเดิมๆๆที่พี่ว่าตัวไหนมันจะซัพพอร์ตสเปกผมดีกว่ากัน

Comment

ให้ซาวน์ทำงานทั้ง 2 ตัวนี่คงยากนะเท่าที่รู้บอร์ดรุ่นใหม่ๆส่วนใหญ่ มันจะยกเลิกตัวออนบอร์ดเมื่อเราเสียบการ์ดซาวน์ลงไป แต่ใส่การ์ดซาวน์ 2 ใบได้นะ(รวมออนบอร์ดด้วยก็เป็น 3 ตัวในเครื่องเดียวแต่ออนบอร์ดมันจะใช้ไม่ได้)
                  ส่วน Windows โหลดเอาที่ Bitthai(2Bbit)ก็ได้เห็นมีคนปล่อยอยู่ เสียดายที่ผมปล่อยให้ไม่ได้เพราะที่บ้านมักจะมีคนหวังดีปิดสวิทช์เครื่องให้โดยไม่ Shutdown Windows ขี้เกียจลง Windows ใหม่บ่อยๆน่ะ
                  Last edited by ratth; 16 Feb 2008, 10:49:31.

Comment

ขอบคุณคับพี่ๆๆที่ให้ความรู้คับ แต่อีกคำถามนะ คือถ้าเราลงวินโดว์บ่อยๆๆมันจะมีผลกะทบไหมพี่ แล้วมันมากหรือน้อย คืออยากรู้อ่ะ แบบว่าผมลงเปงว่าเล่นเลยช่วงนี้อ่ะ

Comment

การลงวินโดว์บ่อยๆไม่มีผลกระทบครับ

Comment

Working...
                      X