Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงลำโพง Altec Lansing VS2121

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงลำโพง Altec Lansing VS2121

เสียงดีมั้ยครับ แล้วถ้าเทียบกับ ลำโพง Philips MMS430 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน

ไอ้ 2ตัวนี้มันราคาเท่าไหรครับ พอดีไม่เคยฟังทั้งคู่ แต่อาจจะแนะนำรุ่นที่พอรู้ได้บ้างครับ

Comment

Altec Lansing VS2121 ราคาประมาณ 2,200 บาท

Philips MMS430 ราคาประมาณ 1,770 บาท

2.1 Channel ทั้งคู่ครับ

Comment

ถ้าให้เลือกจริงๆ2 ตัวนี้ ผมเลือก AL นะ ฟิลลิป 1700นี้นึกออกแล้วเคยฟังแล้วผมว่า มันอันนะภาคขยายอิ่มตัวไวมาก เร่งไม่ขึ้นนะ หรือผมคิดมากไป

BOSTON ดีนะแพงหว่าหน่อย ดีกว่ามาก ฟังครังแรงอาจดูเรียบๆไม่มีไรเด็น แต่ฟังได้นานกว่าเข้าครับไม่ล้าหู

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Altec เสียงแน่นตึ๊บๆหนักๆ เน้นเสียงกลาง ใสไม่โปร่งกังวาล ครับ

Philips ชัดเจน ใสปิ๊ง(อาจบาดหูสำหรับบางคน) เสียงกลางเบา เบสนุ่มลึก โปร่งกังวาล

แล้วแต่ชอบครับ ตัดสินใจเอาเอง..

Comment

ตาม rep บนเรยครับ แต่ผมใช้ บอสตัน เหมือนกันครับ รุ่นในรถอ่ะครับ แต่อีควอ เอาของโซนี่มาใช้

Comment

Working...
              X