Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แบบสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แบบสุดๆ

อยากจะถามท่านทั้งหลายว่า เมื่อท่านโอเวอร์คล๊อกคอมพิวเตอร์ของท่านแบบสุดๆไม่ว่าจะเป็น ซีพียูแรม การ์ดจอ แล้วเทสโปรแกรมทดสอบเครื่องผ่านแล้ว เมื่อเวลาใช้งานจริงท่านใช้งานคอมพิวเตอร์ที่ท่านโอเวอร์คล๊อกแบบสุดๆของท่านหรือไม่ครับ

ก็สุดๆเหมือนกันครับ

Comment

ตามข้างบน+ล่าง

Comment

ใช้งานจริงก็ OC ไว้ตลอดแบบนั้นครับ OC ไว้ใช้ครับ

จะมีแค่การ์ดจอที่ตอน Start Up ที่ Underclock เอาไว้ แต่ OC แบบ Bios Mod ไปแล้ว

Comment

ผม OC เอาตัวเลขเฉยๆ ใช้งานจริงตามความเหมาะสม โหลดบิตก็เดิมๆ แปลงหนังก็ลากหน่อยเพื่อความเร็ว

Comment

สถดตรีน

Comment

ถ้าสุด ๆ แบบ Extream จริง ๆ ยอมรับว่าเครื่องผมเทสผ่าน

แต่ว่าเล่มเกมใหญ่ๆ ไม่ผ่านเช่น GOF,Crysis และ อีกหลายเกม...

เล่นไปซักพักก็ค้าง จอดสนิท... ต้องลดลงมาหน่อย

แต่ว่าถ้าเล่นอยู่บน desktop จะเล่นเอ็ม,ฟังเพลง,โหลดบิท ซัก 3 วันเปิดตลอดก็ทำได้(เอามาใช้แค่นี้แล้วตูจะocทำไมฟระ งง?กับตัวเอง555+)

แต่ถ้าoc แล้วทำให้มันเสถียรได้ ตอนผมเล่นเกมที่มันกินspec เครื่อง มันจะช่วยเรื่อง fps ตกได้เยอะเลยนะ (cpuผมรุ่นเล็กน่ะมันก็เลยต้อง oc กันหน่อยเพื่อความแรง อิๆๆ)

Comment

OC แล้วต้องใช้ครับ

Comment

Originally posted by Autsumaki View Post
                  ถ้าสุด ๆ แบบ Extream จริง ๆ ยอมรับว่าเครื่องผมเทสผ่าน

แต่ว่าเล่มเกมใหญ่ๆ ไม่ผ่านเช่น GOF,Crysis และ อีกหลายเกม...

เล่นไปซักพักก็ค้าง จอดสนิท... ต้องลดลงมาหน่อย

แต่ว่าถ้าเล่นอยู่บน desktop จะเล่นเอ็ม,ฟังเพลง,โหลดบิท ซัก 3 วันเปิดตลอดก็ทำได้(เอามาใช้แค่นี้แล้วตูจะocทำไมฟระ งง?กับตัวเอง555+)

แต่ถ้าoc แล้วทำให้มันเสถียรได้ ตอนผมเล่นเกมที่มันกินspec เครื่อง มันจะช่วยเรื่อง fps ตกได้เยอะเลยนะ (cpuผมรุ่นเล็กน่ะมันก็เลยต้อง oc กันหน่อยเพื่อความแรง อิๆๆ)

ลายเซ็นต์ อลังการโครต

Comment

ใช้ในระดับที่เหมาะสมครับ อย่าง สุดๆเลยบางครั้งมันไม่เหมาะครับ อย่างโหลดบิท 4.5ghz งี้มันก็เกินไป

ผมดูหนังฟังเพลง 4.0ghz มันก็เหลือๆครับ

Comment

ของผมใช้ nGuru Panal ปรับได้เวลาไม่ได้เล่นเกมส์ก็รันเสปคเดิมๆ พอเล่นเกมส์ก็กด NOS เลย
                      อิอิ ลื่นปื้ดๆ

Comment

ต้องดูปัจจัยหลายอย่างคับ

Comment

ผมไม่ OC.

Comment

ผม oc แล้วก็ใช้เลยครับ
                            ไม่ได้ปรับกลับ

Comment

Working...
                            X