Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอกหน่อยครับ มันเป็นอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอกหน่อยครับ มันเป็นอะไร

athlon3000@2.7
    เมื่อก่อนปรกติดี ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรเล่นเกมส์แล้วอืดมากๆๆๆแต่ตอนแรกของเกมส์ยังปรกตินะครับเล่นไปซักพักก็อืด แต่พอปิดเกมส์แล้วเข้าใหม่ตอนแรกก็ปรกติเล่นไปซักพักก็อืดเหมือนเดิมเป็นที่อะไรหลอครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ psu จ่ายไฟไม่ดีแน่เลยหรือไม่มันก็อาจจะเสื่อม เพื่อนคิดว่าไงครับ

Originally posted by overclock View Post
    athlon3000@2.7
    เมื่อก่อนปรกติดี ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรเล่นเกมส์แล้วอืดมากๆๆๆแต่ตอนแรกของเกมส์ยังปรกตินะครับเล่นไปซักพักก็อืด แต่พอปิดเกมส์แล้วเข้าใหม่ตอนแรกก็ปรกติเล่นไปซักพักก็อืดเหมือนเดิมเป็นที่อะไรหลอครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ psu จ่ายไฟไม่ดีแน่เลยหรือไม่มันก็อาจจะเสื่อม เพื่อนคิดว่าไงครับ
    อาจมีไวรัสต้องสงสัยหรือ
    ฮาร์ดดิสก์เต็มแบบปริ่มๆ

Comment

ลองใช้ CCleaner เคลียร์ขยะใน HDD แล้ว Defrag มันดูบ้างครับ เล่นเกมส์มากๆ แต่ไม่ Defrag ก็อาจจะอืดได้

Comment

เพิ่มแรมซิครับ จะได้ไม่อืด
        ก่อนจะเพิ่มแรม ช่วยเช็คดูด้วยวะ ในเครื่องมีโปรแกรมอะไรที่ไม่พึงประสงค์ทำงานด้วยป่าว เลยทำให้เล่นเกมส์ไปแล้วอืด

Comment

เกมส์อะไร ก้าดจออะไร

Comment

อืด ไม่น่าจะเกิดจาก PSU นะครับ

Comment

ความร้อนล่ะครับ ก็มีผลเหมือนกันนะครับ เครื่องผมถ้าเล่นเกมส์พอร้อนได้ที่ปุ๊บก็เริ่มอืดๆ

Comment

gskill 2gb
                6800gs
                cpu 30 องศา
                mb 46 องศา

Comment

Working...
                X