overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ทำไมARCทำกับผมอย่างนี้

OverclockZone Member edkhonwan's Avatar

Default ทำไมARCทำกับผมอย่างนี้

เนื่องจากกระทู้นี้http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=158304
    ผมได้ของมาแล้วเมื่อวานนี้ แกะกล่องออกมาดู ทำไมมันกลับเป็นตัวที่ใช้แล้ว ฝุ่นเกาะเต็มช่องพัดลม สภาพภายนอกโทรมเหมือนผ่านการใช้งานมาแล้ว ไหนบอกว่า นโยบายการเคลมจะให้ของใหม่ไง แต่ทำไมผมได้ของใช้แล้วมาล่ะ งง โทรไปถามที่ศูนย์ก็เป็นอย่างที่ผมคิดจริงๆ เอาของใช้แล้วมาให้ผม เซ็งจริงๆ บอกว่าของไม่มีเลยเอามาให้ใช้ก่อน ถ้าผมไม่โทรไปถามก็คงไม่รู้ คงทำเฉยและไม่ส่งตัวใหม่มาให้ผมแน่นอน

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

อืมมมม
    มองในแงดี -เค้าคงกลัวท่านจะรอนานเกินไป อาจจะมีเหตุผลที่เขาเอาของใหม่มาไม่ทันเวลา หรืออีกนาน
    มองในแงร้าย - เค้าขี้เกียจสั่งของมาเปลี่ยนให้ท่าน หรือเอาวนซ่อมมาใช้ ที่เหลือคิดเอา.......

OverclockZone Member Broken Hell's Avatar

เจออย่างนี้ 'รมณ์เสียเลย
    แล้วสรุปเค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ไห้มั้ยคับ

OverclockZone Member meen182's Avatar

ให้ของเก่ามาใช้แล้วไม่บอกไม่กล่าวกันเลยหรอครับ แบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ ต้องให้เราโทรไปถามเอง นี้โทรไปถามนี้คงได้ใช้ตัวนี้ยาวเลย ประกันเดียวนี้ หาดีๆไม่ได้แล้วหรอครับ ARC ว่าดีแล้วทำไมช่วงนี้คนพูดในด้านที่ติดลบจังเลย แล้วสรุปว่าช่วงนี้ ARC มันดีหรือไม่ดีครับ

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

เอาไงดีล่ะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เขาก็คงจำเป็นหละมั้ง แต่ก็ดีกว่ารอนาน นะ แต่ก็ควรจะบอกซักนิด จริงๆ

ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ

OverclockZone Member edkhonwan's Avatar

Quote Originally Posted by meen182 View Post
    ให้ของเก่ามาใช้แล้วไม่บอกไม่กล่าวกันเลยหรอครับ แบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ ต้องให้เราโทรไปถามเอง นี้โทรไปถามนี้คงได้ใช้ตัวนี้ยาวเลย ประกันเดียวนี้ หาดีๆไม่ได้แล้วหรอครับ ARC ว่าดีแล้วทำไมช่วงนี้คนพูดในด้านที่ติดลบจังเลย แล้วสรุปว่าช่วงนี้ ARC มันดีหรือไม่ดีครับ

ครับถ้าผมไม่โทรไปถาม เขาก็ไม่บอกมาว่าเป็นของใช้แล้ว พอดีคนนี้เป็นพนักงานมาใหม่ด้วยครับ ตอนแรกผมทำเรื่องเครมกับคนก่อนหน้านี้ แล้วเขาบอกว่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ไม่เอาของวนซ่อมมาให้ แต่พอดีตอนนั้นมันไม่มีของ แล้วเขาบอกให้ผมรอของจะมาภายในสองอาทิตย์ ผมก็รอมาหนึ่งอาทิตย์เต็มๆ รอไม่ไหวเลยโทรไปถามว่าของมาหรือยัง ปรากฏว่าคนที่รับสายน่าจะเป็นพนักงานคนที่มาใหม่ เขาบอกว่าของมาแล้ว และจะจัดส่งไปให้ แล้วเขาก็ส่งมา แต่เอาของใช้แล้วมาให้ครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

รอ2อาทิตย์ก็ปกตินะไม่ถือว่าช้า
    หลายๆที่ก้ประมาณนี้แหละถ้าของไม่มี
    แต่ไม่บอกก่อนว่าใช้แล้วนี่ไม่ไหวนะ

OverclockZone Member cmo's Avatar

เป็นผม ถ้าใช้ได้มันก็โอเคนะครับ เคยเคลม คอมดี ดีคอม (การ์ดไม่เสีย แค่พัดลมไม่หมุน) ได้ของใช้ไม่ได้มาซะงั้น

Quote Originally Posted by cmo View Post
    เป็นผม ถ้าใช้ได้มันก็โอเคนะครับ เคยเคลม คอมดี ดีคอม (การ์ดไม่เสีย แค่พัดลมไม่หมุน) ได้ของใช้ไม่ได้มาซะงั้น
    มันก็ใช้ได้ปกติแหละครับ แต่มันเสียความรู้สึกตรงที่ไม่บอกกันก่อนว่าจะให้ของใช้แล้วมา

Bookmarks

Bookmarks