Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการดจอ GS , GT , XT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการดจอ GS , GT , XT ครับ

ได้ข้อมูลมาจากเพื่อนว่ามีรุ่น Geforce XXXX XT ด้วน ไม่ทราบว่าถ้าเอา XT มาเปรียบกับ GS และ GT อันไหนดีกว่า ด้อยกว่า และต่างกันยังไงบ้าง รบกวนอธิบายให้กระจ่างหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมไม่แน่ใจนะ ว่า Nv มีลงท้ายด้วย XT หรืออาจเป็นชื่อรุ่นของตัวการ์ดหรือปล่าว
    เห็นแต่ฝั่ง ATI(AMD) ที่มี XT, XTX
    รอผู้รู้มาตอบดีกว่า อิๆ

Comment

แต่ความหมายผมไม่รู้เหมือนกัน (อยากรู้ด้วยคน)

มีครับที่ลงท้ายด้วย XT NVIDIA

WinFast VGA A6800XT TDH

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ เพิ่มหัยอีกอันครับ แล้ว 8800GTX หล่ะครับ
        GS GT XT GTX เห้อๆๆ อะไรเยอะเเยะไปหมด

Comment

เออใช่ลืม 6800 มันมี xt อิๆ
          รอๆ ผู้ให้ความกระจ่างจ๊า

Comment

กำ คนไม่รู้มาเต็มเลย ^^

Comment

เรียงลำดับจากอ่อนสุดไปหาดีสุดนะสำหรับnvidiaนะคับ XT GS GT GTX แล้วก็ต่างกันที่ความเร็วของ
              core และความเร็วของแรม แล้วก็จำนวนpixel pipelines คับ ส่วนเทคโนโลยีในการ์ดซีรี่เดียวกันจะเหมือนกันคับ แต่จะมีspark6600GTXจะอ่อนกว่ารุ่นGTคับ เพราะว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นพิเศษของspark ที่เอาชิพ6600มาocจากโรงงานคับ

Comment

XT ของ nv ตัวอ่อน
                XT ของ ati ตัวแรง....

Comment

เอ่อ เคยอธิบายไปแล้วทีนึง แต่กระทู้อยู่ไหนไม่รู้ ...

ใครขุดกระทู้เก่งๆ ช่วยรื้อให้ทีครับ จากที่ผมเคยตอบไว้นี่แหละ

Comment

6800xtเปิดท่อสักหน่อยเปงgtเหอๆ

Comment

ถ้าเป็ น 6800xt จะเรียงตามตามนี้เลย
                      6800XT < 6800gs < 6800gt

Comment

XT > GS > GT > Ultra (nVidia)

Comment

Working...
                        X