overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: ชาว OCZ มีใครเล่น Initial D (เกมส์ตู้) บ้าง ครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Default ชาว OCZ มีใครเล่น Initial D (เกมส์ตู้) บ้าง ครับ

มาตั้งกระทู้สร้างกระแส น่ะครับ

สำรวจดูเฉยๆ น่ะ

ถ้ามีคนเล่นก็แลกเปลี่ยนข้อมูลกันในนี้ได้เลย นะครับ

ยังไง ก็รบกวนรายงานตัวด้วยนะครับ ถ้าเล่นน่ะ

OverclockZone Member qbert's Avatar

เคยเล่นแค่ครั้งเดียว ยากเหมือนกัน เอาล้อลงตรงร่องน้ำเหมือนในการ์ตูนได้ด้วย เหอะๆ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar

เคยเล่นแค่ครั้งเดียว ยากเหมือนกัน เอาล้อลงตรงร่องน้ำเหมือนในการ์ตูนได้ด้วย เหอะๆ
    สนาม Irohazaka ยังกระโดด จัมพ์ ข้ามเนิน แบบในการ์ตูนได้เลยครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ยาก เปลืองตัง ภาพไม่สวย........

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

สนุกดี ครับ เล่นอยู่เหมือนกาน ตอนนี้

เคลีย เหลือ 2 คนสนามสุดท้ายละ อิอิ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

สนุกดี ครับ เล่นอยู่เหมือนกาน ตอนนี้

เคลีย เหลือ 2 คนสนามสุดท้ายละ อิอิ
    ด่าน Tsusisaka ค้าง เคสึเกะ กับทาคุมิ ใช่มั๊ยครับ

ถ้าผ่าน 2 คนนั่นมาได้ ตัวละครสุดท้ายจะโผล่มาอีกครับ นั่นก็คือ ลุงบุนตะ ขับ Imprezza ท้าแข่งลงเขา Akina ครับ

ใกล็ความจริงแล้วสิครับ เนี่ย

ผมกำลังเล่นรอบที่ 4 อยู่น่ะครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมแค่แข่งแบบธรรมดา ยังไม่ครบรอบเลยคับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    สนาม Irohazaka ยังกระโดด จัมพ์ ข้ามเนิน แบบในการ์ตูนได้เลยครับ
    เห็นได้ข่าวว่ามีคนไปโดดจริงๆจนทางการญี่ปุ่นไปสร้างรั้วเพิ่มซะแล้วไม่รู้จริงรึเปล่า

เล่นถึงแม่สาวซิลเวียเองแล้วก็คาอยู่ตรงไหน ไม่ค่อยอยากเล่นต่อมันเปลือง

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ผมเล่นใน PS2 ง่ะ ภาพเหมือนตู้เลย เซ็ง

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

จบ แล้ว 1 รอบ -*-

ทาคุมิคนสุดท้าย มี น้องมาขอเล่นไห้

พวกล่อ นำ ซะ 90 เข้าเส้นชัย

เล่นเอา งง น้องเค้าบอกเล่น มา หลายปี ละ -*-
    [SIGPIC][/SIGPIC]

GIGABYTE United
    Castle Of Games

ผมเล่นใน PSP ครับในตู้เล่นแข่งกับคนอื่นครับ เหอๆ

OverclockZone Member azujiro's Avatar

เล่นเหมือนกันครับ ไปโตสบางกะปิทีไร เล่นทุกที 3 รอบ 40 บาท เล่นคนเดียวมั่ง บางทีก็แข่งกะเกรียน ม.ต้นมั่ง สนุกดีครับ ชอบมาก น่าจะมีเวอร์ชั่นใน Com มั่งนะ จะซื้อจอยพวงมาลัย MOMO มาเล่นเลย

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เพื่อนผมมัน เล่นตอนเล่มมันมีการ์ดอะไรมาให้ผมดูก็ไม่รู้ ส่วนตัวผมแล้วไม่เคยเล่นครับ
    ชอบแซวมัน จาดริฟลงเขาดินหรอ เอิ๊กๆ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

อยากเล่นเหมือนกันครับ ไอที่มีแล้วเห็นเวอร์ชั่นของคอมพ์มันอนาถมากๆอ่าา PS2ก็ไม่มีกะเค้า..

ลองเล่นดูครับ มันส์ครับ ท้าทายดีครับ... แต่เล่นใหม่ๆ จะขับยากหน่อยนะ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

555 ใครไปเล่นที่ เดอะมอลบางกะปิ เคยเจอคนบ้า ที่ชอบมาดูคนเล่น initailD3 บ้างป่ะครับ
    เป็นคนใส่แว่น ผมหยิก ขนสัมภาระมาเยอะ
    ชอบมาดูแล้วพูดอยู่คนเดียว เช่น เวลาเล่นแข่งกัน2คน แล้วคนเล่นอีกคนปาดหน้าอีกคน
    แล้วไอ้บ้านี้มันจะบ่น "ไอ้นี่แมร่งขับรถแย่ว่ะ ปาดซ้ายทีขวาที"

ใครไปเล่นเกมที่เดอะมอลล์บางกะปิดบ่อย ก็จะเจอ พวก Extreme Gammer อีกคน ที่ชอบเล่น เกมยิง
    house of dead4 กับ ghost squard (บางทีถือปืนกลับหัว)
    ถ้าเป็น HOD4 จะถือ sub machine gun 2 อันเลย สังเกตุง่ายๆ ถ้ามีคนมุงดูเยอะๆ นั่นแหละ ใช่เลย
    (ยิ่งคนดูเยอะยิ่ง action เยอะตามไปด้วย)
    ตัวอ้วนๆหน่อย บางทีมาในคราบ นักศึกษา บางทีมาแบบมือปืนใส่ jacket มา
    ใครที่ยังไม่เคยเห็น ลองไปพิสูจน์ดูนะครับ แล้วจะรู็ว่าความมันที่ทะลุออกมานอกจอเป็นยังไง
    ตอนจบ HOD4 ตอนท้ายๆ จะรัวปืนเสร็จแล้วจะตะโกนว่า This is a บาทา (ตีนนั่นเอง)
    แต่ตอนนี้เปลี่ยนใหม่แล้ว เป็น ไปลงนรกซะ...ไอ้บ้า!! แทน เห็นคนผ่านไปผ่านมา ถ่ายคลิ๊บกันใหญ่
    แต่ผมไม่กล้าถ่าย อิอิ
    (ถ้าดูจนเสร็จแล้วบางทีก็ปรบมือให้เค้าด้วยแล้วกันนะ ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องที่ดี ทำให้คนผ่านไปมามีรอยยิ้ม)
    บางคนอาจจะหัวเราะ แต่คิดเอาเองละกัน คนเค้ากล้าแสดงออก คุณกล้าไหม ถ้าไม่กล้สก็อย่ามองเค้าผิดๆ
    แต่รับรองว่า หลายๆท่านคงมีรอยยิ้มกลับไปเป็นแน่ๆ

Quote Originally Posted by amppeter View Post
    555 ใครไปเล่นที่ เดอะมอลบางกะปิ เคยเจอคนบ้า ที่ชอบมาดูคนเล่น initailD3 บ้างป่ะครับ
    เป็นคนใส่แว่น ผมหยิก ขนสัมภาระมาเยอะ
    ชอบมาดูแล้วพูดอยู่คนเดียว เช่น เวลาเล่นแข่งกัน2คน แล้วคนเล่นอีกคนปาดหน้าอีกคน
    แล้วไอ้บ้านี้มันจะบ่น "ไอ้นี่แมร่งขับรถแย่ว่ะ ปาดซ้ายทีขวาที"

ใครไปเล่นเกมที่เดอะมอลล์บางกะปิดบ่อย ก็จะเจอ พวก Extreme Gammer อีกคน ที่ชอบเล่น เกมยิง
    house of dead4 กับ ghost squard (บางทีถือปืนกลับหัว)
    ถ้าเป็น HOD4 จะถือ sub machine gun 2 อันเลย สังเกตุง่ายๆ ถ้ามีคนมุงดูเยอะๆ นั่นแหละ ใช่เลย
    (ยิ่งคนดูเยอะยิ่ง action เยอะตามไปด้วย)
    ตัวอ้วนๆหน่อย บางทีมาในคราบ นักศึกษา บางทีมาแบบมือปืนใส่ jacket มา
    ใครที่ยังไม่เคยเห็น ลองไปพิสูจน์ดูนะครับ แล้วจะรู็ว่าความมันที่ทะลุออกมานอกจอเป็นยังไง
    ตอนจบ HOD4 ตอนท้ายๆ จะรัวปืนเสร็จแล้วจะตะโกนว่า This is a บาทา (ตีนนั่นเอง)
    แต่ตอนนี้เปลี่ยนใหม่แล้ว เป็น ไปลงนรกซะ...ไอ้บ้า!! แทน เห็นคนผ่านไปผ่านมา ถ่ายคลิ๊บกันใหญ่
    แต่ผมไม่กล้าถ่าย อิอิ
    (ถ้าดูจนเสร็จแล้วบางทีก็ปรบมือให้เค้าด้วยแล้วกันนะ ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องที่ดี ทำให้คนผ่านไปมามีรอยยิ้ม)
    บางคนอาจจะหัวเราะ แต่คิดเอาเองละกัน คนเค้ากล้าแสดงออก คุณกล้าไหม ถ้าไม่กล้สก็อย่ามองเค้าผิดๆ
    แต่รับรองว่า หลายๆท่านคงมีรอยยิ้มกลับไปเป็นแน่ๆ
    ท่านแอบชอบเค้าหรือป่าว แหม ช่างสังเกตุจัง (ล้อเล่นนะคับ) ว่าแต่Initial Dนี่แข่งเสร็จรอบหนึ่งก็ต้องหยอดเหรียญใหม่เหรอคับ เปลืองจัง

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

ว่างๆ ก็หยอดอ่ะ 2 รอบก็เต็มที่ละ

แต่ที่พลาดไม่ได้คือ กีต้าร์ Hero ที่ใช้จอยกีตาร์เล่นอ่ะ

เจอทีต้องเล่นสัก 5 เพลง มันส์ๆๆๆๆๆ

คาบอยฟอมแฮล(แพนเทอร่า) กะ บากแอทอะมูน(ออนซี่) ต้องเล่นทุกรอบ

Quote Originally Posted by hamoy View Post
    ว่างๆ ก็หยอดอ่ะ 2 รอบก็เต็มที่ละ

แต่ที่พลาดไม่ได้คือ กีต้าร์ Hero ที่ใช้จอยกีตาร์เล่นอ่ะ

เจอทีต้องเล่นสัก 5 เพลง มันส์ๆๆๆๆๆ

คาบอยฟอมแฮล(แพนเทอร่า) กะ บากแอทอะมูน(ออนซี่) ต้องเล่นทุกรอบ
    ช่วงก่อนผมก็บ้าอยู่ช่วงหนึ่ง(เกือบซื้อจอยกีต้าร์มาเล่นล่ะ) แต่พอเล่นซักพักก็เฉยๆไปแล้วอ่ะคับ(สงสัยเริ่มเบื่อ)

เกมนี้สนุกดีครับ มัส์แต่ต้องเปลืองหน่อนอะนะอิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks