Announcement

Collapse
No announcement yet.

SapphireX1950Pro๑Athlon3000+@2.42 อีกรอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SapphireX1950Pro๑Athlon3000+@2.42 อีกรอบ

หลังจากที่ได้บอร์ดกับซีพียูใหม่เลยลองอีกรอบครับ

คะแนนสูงกว่าครั้งที่แล้วหน่อยครับถ้าคล็อกได้ตามจิงๆ 2.7 น่าจะมากกว่านี้แต่แรมมันไปมะไหวเหอๆ
    ขอบคุณ คุณวิกรที่แนะนำการคล็อกด้วยครับ ไปได้แค่นี้อะท่านมากกว่านี้มันไม่นิ่ง ระบายร้อนอาจจะไม่ดีเท่าไหร ฟูลอยู่ที่ 49-52องศา CPU น่ะครับใว้ได้แรมใหม่กับชุดระบายดีๆค่อยวิ่งกันต่ออิอิ

ผมมีอีกวิธี ที่จะได้มากกว่านี้ครับ ลองดู ถอดแรมเหลือแถวเดียว ครับ มันจะวิ่งได้อีกครับ ลองดูดิ แต่ E3 ตันที่ 2.5-2.6 ครับ

Comment

วิธีเช็คว่า CPU มันตันที่เท่าไร ลองแบบนี้ครับ

Comment

ลดตัวคูณลงมาครับ มันจะดันบัสขึ้นได้อีก ครับ ถ้าดันไม่ขึ้น แรมตัน ถ้าดันขึ้นได้ และไปหยุดที่ speed cpu เท่าเดิม ก็cpu ตันที่ความเร็วนั้นและครับ

ของผมลดตัวคูณลงมาที่ 8 ดันบัส ได้ 320 เลยก็ได้ 2.56 แถวๆนี้ครับ ตันละ

Comment

ครับผมเดี้ยวลองๆอิอิ

Comment

ตามมาดู ...

Comment

แจมจิง แรงใช้ได้เลย อยากโชค์บ้างแต่ของยังไม่ครบ กลัวโชค์แล้วขายเขา คลอกก็ยังไม่เก่ง
              อิอิ

Comment

อ้าวดีครับคุณ Faeid1412 อิอิและก้อคุณ Panu ขอบคุณที่เข้ามาชมคับ ^^

Comment

นี่ยังไม่ oc การ์ดจอใช่ป่ะครับ
                  โปรแกรมคล๊อก x1950 ได้ยังไม่ออกใช่มะครับ

Comment

X1950 Pro ใช้ โปร Catalyst 6.11 ลากได้ในตัว ครับ

Comment

Working...
                    X