Announcement

Collapse
No announcement yet.

sapphir HD 3650 เล่น NFD prostreet ปรับ Hight หมดไม่ลื่นเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sapphir HD 3650 เล่น NFD prostreet ปรับ Hight หมดไม่ลื่นเลยครับ

พี่ๆ ครับผมอยากทราบว่า VGA ตัวนี้ความแรงมันระดับไหนครับ ผมลองปรับ Graphic ของเกมส์ Need For Speed Prostreet เป็น Hight หมด และ ปรับความระเอียดที่ 1240*1024 ครับ มันไม่ถึงกับกระตุกแต่อืดๆ ยังไงชอบกล มีวิทีทำให้มันลื่นๆ ป่าวครับ หรือต้องเปลี่ยน VGA ใหม่ครับ
    Spec
    cpu : e8400 (3.2 OC นิดนึงครับ)
    MB : DFI LP DK P35
    Ram : xms2 2*1GB
    VGA : sapphire Hd 3650 512 DDR3
    PWS : Thermaltake 470 PP

ไม่มีทางครับ CPU เรายังช้าเกินไปครับ ช้ากว่าพวกคอนโซลมากรอสักกลางๆปีหน้าน่าจะพอเล่นได้ครับ หรือจะให้หายอืดเลยเฟลมเท่าคอนโซลก็ใช้ ultra4ตัว จะช่วยให้ CPU ทำงานได้น้อยลงไม่อืดขึ้นครับ

Comment

vga น่าจะไม่ไหวครับ ปรับลด ๆ ลงหน่อย

Originally posted by popshock View Post
      ไม่มีทางครับ CPU เรายังช้าเกินไปครับ ช้ากว่าพวกคอนโซลมากรอสักกลางๆปีหน้าน่าจะพอเล่นได้ครับ หรือจะให้หายอืดเลยเฟลมเท่าคอนโซลก็ใช้ ultra4ตัว จะช่วยให้ CPU ทำงานได้น้อยลงไม่อืดขึ้นครับ
      เอาน่า อย่างน้อย ๆ คอมเรา ๆ ท่าน ๆ ก็ทำได้มากกว่าเล่นเกมแหละ แต่เด๋วนี้คอนโซลก็ทำได้เยอะแล้วเหมือนกัน รอให้คอนโซลทำได้หลาย ๆ อย่างก่อน อาจจะซื้อมาแทน work station ก็ได้น้อ

Comment

CPU:E6420 2.13G
        M/B:asus P5K
        VGA:asus X1650 PRO GE
        Ram: PQI bus800 1G (แรมร้ายๆป่าวไม่รู้)
        PWS:550w ร้ายๆๆติดเคส

ทุกอย่างเดิมๆๆ
        ปรับทุกอย่างสูงหมด ความละเอียด 1024 768 มันลื่นดีไม่อืด

Comment

หรือว่าเป็นที่วินโดน์ป่าว

Comment

ลองเปลี่ยนวินโดน์ดู ติดตั้ง 2 ตัวไปเลย

Comment

ลื่นไม่ลื่นอยู่ที่สายตาของแต่ละบุคคลครับ
              ผมใช้ x4000+ กับ x1950pro เฟรมเรตอยู่ที่ 30-65 ครับ ปรับ 1024*768 สูงทุกอย่าง ผมลองปรับที่ 1280*1024 แล้วปรับสูง มีความรู้สึกว่าหน่วงครับ
              Last edited by อิมพีเรียล; 17 Feb 2008, 11:26:46.

Comment

ตอนซื้อ น่าจะซื้อ E8200 เเล้วเอาเงินไปยัดใส่การ์ดจอขยับเป็น HD3870 อ่ะนะ สมดุลกว่า

Comment

Originally posted by purplekingz View Post
                  พี่ๆ ครับผมอยากทราบว่า VGA ตัวนี้ความแรงมันระดับไหนครับ ผมลองปรับ Graphic ของเกมส์ Need For Speed Prostreet เป็น Hight หมด และ ปรับความระเอียดที่ 1240*1024 ครับ มันไม่ถึงกับกระตุกแต่อืดๆ ยังไงชอบกล มีวิทีทำให้มันลื่นๆ ป่าวครับ หรือต้องเปลี่ยน VGA ใหม่ครับ
                  Spec
                  cpu : e8400 (3.2 OC นิดนึงครับ)
                  MB : DFI LP DK P35
                  Ram : xms2 2*1GB
                  VGA : sapphire Hd 3650 512 DDR3
                  PWS : Thermaltake 470 PP
                  เปลี่ยนเป็น 1024*768 น่าจะลื่นได้คับ...

Comment

เฮ้อๆๆๆ ผมว่ามันไม่น่ากระตุกครับ ถ้ามันกระตุก ก็ปรับลดบางอย่างลงมานิดหน่อย ก็ไม่ต้องเสียตังแล้วครับ ไม่ใช้ปัญหาครับ ปัญหามันอยู่ที่ใจครับ ไม่ใช่ สเปค

เครื่องผม สเปคแรงน้องกว่านี้ มาก ยังเล่นไม่กระตุกเลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

ของผมสเปคตามลายเซ็น 1440*900 ปรับ high หมด
                        ลื่นนะครับ

Comment

ของผม
                          ปรับสุดหมดยกเว้น AA HD260OXT
                          1024*768
                          ลื่นมากๆ
                          Athlon 64 X2 4000+ @ 2.53

Comment

เช็คดูดีๆ(ไม่แน่ใจว่าที่การ์ดป่าว?)ไม่น่ากระตุก
                            ของผม เปิด1440*900 สบายๆ

Comment

X2 4200
                              DDR 667 1 GB
                              การ์ด 7600 เอง
                              ยังเล่นได้ลืน ๆ เลย จะมีหน่วง ๆ ก็ตอนโหลดเข้าเเข่งใหม่ๆ

Comment

Working...
                              X