Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไสยศาสตร์มีจริงครับ อิ อิ อิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไสยศาสตร์มีจริงครับ อิ อิ อิ

ไสยศาสตร์มีจริงครับ อิ อิ อิ

เมื่อคืนลองไปได้ 3.2 GHz
    ดีใจแทบตาย เพราะไม่เคยทำถึงระดับ 3 เลย

ตอนเช้าลองดูอีกนิด โอ้ว!!! 3.4 GHz เฉยเลย

ไม่ทราบว่ามันจะไปได้ถึงไหนครับ
    ผมใช้ E2140 1.6GHz@3.4GHz

ตอนนี้ยังใช้ซิงค์เดิมอยู่ ไม่ทราบว่าจะใช้ซิงค์ตัวไหนดี เห็นเยอะแยะไปหมด
    เลือกไม่ถูกเลยครับ

มีอะไรแลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ครับ
    Last edited by tum9199; 14 Oct 2008, 10:17:44.

แหล่มเลยงับท่าน

Comment

เหมือนกันเลยครับอืมทุกทีมันวิ่งที่3.0ghzเมือคืนลองclockได้3.2Gเฉยเลยงงมากทุกที่มันวิ่งไปแล้วมันจะขึ้นจอฟ้าไปเลยครับแต่เมือคืนเปิดถึงเช้าแล้วตื่นมาclockต่อได้3.3Gซะงั้นแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

รบกวนย้ายไปห้อง Extreme Zone ให้ด้วยครับ
        ผมเข้าผิดครับ

Comment

sink ก็ TR ULTRA 120 EXTREME คับ

Comment

แต่ผมเอา CPU ไปห่อเสื้อในแฟนที่ใส่ไม่ได้ถอดมาสองวันแล้ว CPU ลากได้ถึงสามกิ๊กเลยแบบ OnAir แต่ต้องเพิ่มไฟให้มันหน่อยอ่ะครับ อิอิ

X2 3800+ Socket 939

Comment

ซิ้งเดิมได้ขนาดนี้เลยหรือ ร้อนเท่าไหรครับ

Comment

ไสยศาสตร์ยังไงครับ งง???

Comment

Originally posted by kirk View Post
                  แต่ผมเอา CPU ไปห่อเสื้อในแฟนที่ใส่ไม่ได้ถอดมาสองวันแล้ว CPU ลากได้ถึงสามกิ๊กเลยแบบ OnAir แต่ต้องเพิ่มไฟให้มันหน่อยอ่ะครับ อิอิ

X2 3800+ Socket 939

Comment

Originally posted by one View Post
                    ซิ้งเดิมได้ขนาดนี้เลยหรือ ร้อนเท่าไหรครับ
                    ประมาณ 45-55 ครับ
                    Last edited by tum9199; 17 Feb 2008, 19:31:34.

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                      ไสยศาสตร์ยังไงครับ งง???
                      คือผมเพิ่งหัด Overclock น่ะครับ
                      ไม่เคยทำได้ขนาดนี้

เลยคิดว่าสงสัยเราใช้คุณไสย แน่ๆเลย

เพราะก่อนหน้านี้ ใช้ Dask-s แล้วมันได้แค่ 2.1 GHz (ฝีมือไม่ถึงบอร์ด)

Comment

เอาอีกๆๆๆ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          เอาอีกๆๆๆ
                          สงสัยได้กำลังใจจากท่านอิมแน่ๆเลยครับ

(ชอบท่านอิมเป็นการส่วนตัว ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ)

Comment

สงสัยมันโดนเผา(Burn)ได้ที่แล้วมั้งครับ มันถึงขึ้นได้อีก
                            เพราะว่าเคยอ่านผ่านตามาครับว่า บางครั้งถ้าเราเผามันไปเรื่อย ๆ แล้วลองมา
                            Clock อีก บางทีมันอาจขึ้นได้อีกครับ

Comment

Ultra 120 Ex ครับ

Comment

Working...
                              X