Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องขึ้นมาทำไมกินแรมเยอะจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องขึ้นมาทำไมกินแรมเยอะจังครับ

ดูสิตั้ง 500 กว่า MB
    เท่าที่จำได้เปิดเครื่องขึ้นมา (เครื่องเก่า) กินแรมไม่ถึง 200 Mb ครับ

แล้วไอ้
    RTHDCPL เพื่อมันมากเลยครับ
    มาทุกทีตอนลง Driver Sound
    กินแรมก็เยอะ
    แล้วไอ้
    NMindexing Service ก็เหมือนกัน
    ลง Nero ทีไรมาทุกที - -

อยากจะเอามันออกทำไงครับ
    Last edited by X1950Pro; 24 Aug 2008, 11:40:44.

ยังน้อย
    คงจะเป็นพวก Update ต่างๆ ของตัวโปรแกรมมั้ง
    *ของผมกินจะ 600MB ละ ( Idle )

Comment

Start -> run -> Msconfig

เข้าหมวด Startup เอาอันที่ไม่ต้องการออกครับ แต่อย่าไปเอาตัว ctfmon ออกนะคับ เด๋วภาษาจะหาย

Comment

ขอผมกินไปตั้ง กว่า 700 แล้ว

Comment

ของผมก้อรับประทานไป 674 m แล้วหนิ..

Comment

แล้วถ้าคนแรม 512Mb
            จะไม่บรรลัยเหรอครับ

เมื่อก่อน RAm 256 ยังสบายๆ -*-

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
              แล้วถ้าคนแรม 512Mb
              จะไม่บรรลัยเหรอครับ

เมื่อก่อน RAm 256 ยังสบายๆ -*-

มันก็แปลกดีนะ เมื่อก่อน 256 เอง ยังไหว
              ผมว่าเวลาเราอับเดท โปรแกรมมันยิ่งใหญ่ขึ้น
              และแถมยังมีตัวเสริมมากมายอีก
              และไหนโปรแกรมใหม่ๆที่ใส่เข้าไปอีก

อาจเป็นเพราะเหตุผลนี้รึป่าวมะรู้เหมือนกาน
              แปลกจัง

Comment

ของผมก็ 600 กว่าๆ เหมือนกัน ทำไมมันกินค้างไว้ตลอดหว่า..

Comment

ทำไมของผม กินไปตั้ง 7xx - 8xx ต้นๆ ล่ะครับ Vista ultimate x64 sp1

Comment

ของผม 6xx

Comment

เพราะแรมมันถูกลงมั้ง พวกเขียนโปรแกรมเลยไม่เกรงใจ

ของผม Vista 32bit เปิดเครื่องใว้เฉยๆ เอาแรมไป 31% (แรม 2G)

Comment

ผมว่าปกตินะ ของผม 474 มันก็น่าจะประมาณนี้

Comment

ของผม 3xx นึกว่าเยอะแล้วนะครับนี่

Comment

4xx ประมาณนี้ครับ ส่วนใหญ่ลง เกมนิสสหน่อยและ developer tools ต่างๆ พวก visual studio
                            แถม oracle ด้วย(แต่ stop service ไว้ ^^'')

เครื่องผมแรม 768 เอง.......จ๊ากกก กินเกือบหมดเรยยยย T_T

Comment

ของผม310-330 นึกว่าเยอะแล้วเพราะเห็นที่ออฟฟิสแค่190-200กว่าๆเอง ไหงคนอื่นไมมันเยอะขนาดนั้นแรมเท่าไหร่กันบ้างเหรอ ผม1กิ๊ก

Comment

Working...
                              X