Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพไบออสในวินโด้ทำไงคับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพไบออสในวินโด้ทำไงคับช่วยที

อัพไบออส ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่ทำไง โดยใช้โปรแกรม asus update ใครรู้แนะนำหน่อย เอาแบบเข้าใจง่ายๆนะคับขอบคุณคับ เมนบอร์ดผมรุ่น m2n-sli คับ พี่ของรุ่น m2n-e คับ

ไปเอาตัว bios ที่เว็บ asus ก่อนครับ แล้วเข้าที่โปรแกรม อับเดทของ asus เลือกที่ Updat bios from file กดเลือกไฟ bios ตัวที่เอามาจากเว็บ แล้วตามน้ำแลยครับ คำเตือน อย่าให้ไฟดับ อย่าบิดคอม อย่าให้คอมช็อดนะ ครับ เดียวจะพังเอา เหมือนกับ อับเฟรมแวร์ psp หรือ เหมือนมือถือ อะ

Comment

เคยทำ กิกกะบ้วย น่ากัวสุดๆ up onlineเลย โหลดมาแบบ asus ไม่ได้
      ถ้าเนทเกิดหลุดมา หลอนเลย 555+

Comment

Originally posted by คน View Post
        เคยทำ กิกกะบ้วย น่ากัวสุดๆ up onlineเลย โหลดมาแบบ asus ไม่ได้
        ถ้าเนทเกิดหลุดมา หลอนเลย 555+
        มันมีให้เลือก 2 อย่างหน่ะ ว่าจะอัพจากไฟล์หรืออัพ Online

ส่วนตัวชอบอัพ Online สะดวกดีงับ

Comment

@BIOS ของ Gigabyte เขาก็เตือนแล้วนี่ครับว่า ไม่ควร Update BIOS ผ่านทางเน็ตโดยตรง
          เขาแนะนำให้คุณ Download BIOS Files มาก่อนแล้วจึงใช้ @BIOS ครับ ผมว่าเขาทำมาดีแล้วนะ
          แต่บางทีท่าน คห. 2 อาจจะลืมอ่านคำแนะนำที่เว็บไซต์ก่อนดาวน์โหลด @BIOS มาใช้

Comment

Working...
          X