Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมP4ต้องมีรูคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by I3ongI3aw View Post
    คือตอนวัถุแข็งโดนความร้อนจะขยายตัว อย่างนั้นหรือป่าว แล้วที่มันอยูตรงนั้นเพราะตรงกลางเป็น คอ CPU

แล้วอีกอย่างที่ช่วยระบายความร้อนคือตรงกระดอง CPU ออกแบบมาเป็นรูปโค้ง

ถูกครับ
    *บังเอิญว่าผมเขียนกระชับไปนิส

Comment

มีไว้เพื่อ ไว้หายใจ คับ

Comment

ความรู้ จดๆๆๆ

Comment

Originally posted by kk View Post
          มันมีไว้เพื่อปรับความสมดุลตอนประกบกันครับ ก็เหมือนกับซีพียู 775 มันจะมีช่องว่าเล็กอยู่ช่องหนึ่ง (เสียดายไม่มีกล้อง กะจะถ่ายมาให้ดู) ทำให้ตอนประกบกันด้วยความร้อนนั้นไม่มีส่วนใดส่วนหนึ่งหดหรือขยายตัวมากเกินไปครับ
          Originally posted by I3ongI3aw View Post
          คือตอนวัถุแข็งโดนความร้อนจะขยายตัว อย่างนั้นหรือป่าว แล้วที่มันอยูตรงนั้นเพราะตรงกลางเป็น คอ CPU

แล้วอีกอย่างที่ช่วยระบายความร้อนคือตรงกระดอง CPU ออกแบบมาเป็นรูปโค้ง
          อ๋อ...เป็นเช่นนี้นี่เอง แล้วทำไมไม่ทำหลายๆรูล่ะครับ(เอ๊ะ...ไอ้นี่ขี้สงสัยจัง) ^_^

Comment

เอาไว้หยอดน้ำมันครับ มันจะใด้ลื้น..ปรี้ดๆ

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
              อ๋อ...เป็นเช่นนี้นี่เอง แล้วทำไมไม่ทำหลายๆรูล่ะครับ(เอ๊ะ...ไอ้นี่ขี้สงสัยจัง) ^_^
              ถ้าทำหลายรูก็คงไม่มีหน้าสัมผัสกับ heatsink หน่ะสิครับ ร้อนตายเลย

Comment

Working...
              X