Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปิดคอมของแต่ละท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปิดคอมของแต่ละท่าน

ผมอยากทราบว่าท่านๆที่เคยใช้คอมพิวเตอร์แบบ 7*24 และพักบ้างเล้กน้อย ผลของมัน
    เป็นอย่างไรบ้าง HWตัวใหนที่มีแนวโน้มว่าจะลาโลก และเป็นในส่วนใหนของHWนั้นๆ ให้เป็นหัวขอพิจารณา ของนักโหลดบิท ปล่อยบอท ว่าคุ้มหรือไม่กับอายุการใช้งาน (ภายในระยะเวลา3-5ปี)
    แต่เห้นว่าแต่ละท่านเปลี่ยนคอมกันบ่อยเหลือเกิน (จะได้เรื่องไหมนี่)

แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น ขอบคุณครับ

ดันๆครับ รอคำตอบอยุ่นะ ความคิดเห้นส่วนตัวก็ได้ครับ

Comment

hdd ลาโลกก่อนอันดับแรก (มีแนวโน้ม)

อย่างอื่น ไม่ค่อยพังนะ ถ้าไม่บ้า OC หนักๆ ตลอดเวลา (โดยเฉพาะ CPU)

Comment

ถูกๆ HD ผมจาไปแล้ว บางทีก็ดัง เดี๋ยวนี้เข้าWindowsแล้วพอไฟHD ขึ้นก็ดังบ้างเล็กน้อย...เศร้าใจ ไม่อยากเปลี่ยน จาซื้อบอร์ดใหม่

Comment

ไม่OCครับ ย้ำไม่OC อิอิ แต่เด๋วนี้HDเค้าเล่นเป็น 3-5ปีแล้วหนิครับ

Comment

ตั้งแต่ประกอบเครื่องมาต้นเดือนสิงหา 2550 ถึงตอนนี้ยังไม่เคยปิดเลยครับ กลางวันโหลดบิต เย็นๆทำงาน เล่นเกมส์ เปิดมา6เดือน กว่าแล้วครับ ยังปกติดีครับ

Comment

เม้าส์ ครับลาโลกเร็วสุด อิอิ

Comment

ฮาร์ดแวร์ส่วนที่เจ๊งของผมก่อนเลยคือฟิวส์ของปลั๊กไฟ ซื้อมาก็เจ๊งเลย เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by superlek View Post
                  ตั้งแต่ประกอบเครื่องมาต้นเดือนสิงหา 2550 ถึงตอนนี้ยังไม่เคยปิดเลยครับ กลางวันโหลดบิต เย็นๆทำงาน เล่นเกมส์ เปิดมา6เดือน กว่าแล้วครับ ยังปกติดีครับ

ซีเกตหรอครับ เสียงดังไหมครับ 6 เดือน ไม่กลัวพังหรอครับ พังก็เคลมได้นิ อิอิ

แล้วก็อีกเรื่องหนึ่ง พวกBuffer มากๆ มีส่วนช่วยในการยืดอายุการใช้งานป่าวครับ แบบว่ามีการพักข้อมูลหัวอ่านจะได้ทำงานแบบไม่เต็มที่อะครับ
                  Last edited by Sweet Dream; 17 Feb 2008, 22:17:08.

Comment

Originally posted by rsun View Post
                    เม้าส์ ครับลาโลกเร็วสุด อิอิ
                    เม้าโดนทุบทึ้งเพราะเปิดแต่คอมไม่สนใจแฟนใช่ไหมเอ่ย อิอิ

Comment

รู้สึกว่าคอมเค้าก็ทำมาให้ทำงานได้ 24 อยู่เเล้วหนิ

Comment

Originally posted by incubus View Post
                        รู้สึกว่าคอมเค้าก็ทำมาให้ทำงานได้ 24 อยู่เเล้วหนิ
                        สาวก MSI มา ทน เสถียร แรงสั่งได้ แต่อย่างอื่นมันจารับได้ไหมท่าน 24*7 ไม่ใช่เซิฟ หรือเครื่องดีๆ ตายหงิมๆ

Comment

ถ้า 24/7 แนะนำให้ UnderClock ดีกว่าครับเพื่อยืดอายุการใช้งาน

Comment

ใช้งานโหดสุดคือ ไม่ปิดเลยตลอด 7 วัน
                            - เช้า พระอาทิตย์ขึ้น ตัดต่อ + render หนังครึ่งวัน แปลงไฟล์หนัง อีกครึ่งวัน + โหลดบิต
                            - เย็น พระอาทิตย์ตก โหลดบิต (นี่คือพักเครื่องแล้ว)
                            วนไปวนมาเพราะต้องทำ presentation ส่งอาจารย์ (หลายวิชา แล้วทะลึ่งทำเป็น vcd ทุกวิชาอีก)
                            อ่อ... งานตัวเองเสร็จ ก็มีรุ่นน้องมาวานให้ช่วยทำของเค้าอีก - -"

ใช้งานถนอมสุดคือ ไม่เปิดเลย 3 อาทิตย์ (ปิดเทอม กลับบ้าน คอมอยู่ที่หอ)

ผลของการใช้งานคือ ฮาร์ดดิสออกอาการเข้า window + เรียกข้อมูล ช้า(สัญญาณเตือนว่าจะพัง)
                            อุปกรณ์ที่เหลือ ใช้งานได้ปกติ

Comment

UnderClock เลยครับ ถ้าใช้โหลดบิต ไม่ใช้สเปคหนักมาก ยืดอายุการใช้งานด้วยครับ
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X