overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: คัยใช้ v3i มั้งครับ ช่วยผมหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default คัยใช้ v3i มั้งครับ ช่วยผมหน่อยครับ

ผมเพิ่งได้มา แต่ยังใช้ไม่เปนเลยครับ
    มันต่อกับคอมยังไงอ่ะครับ แบบว่ามีสายลิ้งต่อแล้วมันไม่เหนมีอะไรเปลี่ยนเปลง
    ตั้งเสียงริงโทนจาก เพลงธรรมดายังไงอ่ะครับ
    มีหูฟังขายอันประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วมันมีตัวแปลงไว้ต่อกับแจคธรรมดดามั้ยครับ
    ใช้ทนมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member เอก(โอโซน)'s Avatar

ถ้าจะต่อลิ้งกับคอมต้องมีโปรแกรมกับไดรเวอร์ของมือถือด้วยน้ะครับ
    ตั้งเสียงนี่ลองเข้าที่ตั้งค่า แล้วจะมีโปรไฟล์ให้เราเลือกครับ
    หูฟังราคาประมาณ 200-500 ครับ
    แล้วแต่ระดับงานครับ
    โดยส่วนตัวผมแล้วไม่เหมาะกับผู้ชายครับ
    มันบอบบาง

OverclockZone Member sukhum kongdee's Avatar

ถ้าจะใช้ mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าต้องย้ายไฟล์เพลงนั้นเก็บไว้ในความจำเครื่องคับ ถ้าเพลงอยู่ในเมมเข้าโปรไฟล์แล้วมันไม่เจอ

v3i เหมาะเเก่การเเค่โทรเข้าเเละออก ฟังเพลงนิดๆหน่อยๆ (ระวังลำโพงเจ๊ง) รูปถ่ายได้เเต่ไม่สวยสีเพี้ยนๆ

เเต่สวยมากถือเเล้วดู ไฮโซ เอิ๊กๆ ผมใช้อยุ่ อิอิ

จะต่อคอมพ์ต้องลงไดร์เวอร์ ครับ (อย่าจับมันตอนเสียบคอมล่ะ เเล้วถ้าต้องจับจิงๆยกเท้าทั้ง2ข้างก่อน)
    ลงเพลงต้องลงผ่าน ไอจูน(วี3ไอ รุ่นเเรกนะ รุ่นหลังผมไม่รุ้)
    ริงโทน เอาลงไปในเม็ม ไม่ต้องผ่านไอจูน ครับ

ท่านใใดพอจะมีไดร์เวอร์ให้ผมบ้างมั้ยครับ ผมลองไปหาดูมันเกบตังด้วยอ่ะครับ
    แล้วไอทูน โหลดเอาได้ฟรีเลยช่ายมั้ยครับ

itune โหลดฟรีคร้าบบบ

http://www.apple.com/itunes/download/

v. 7.6 แล้วครับ

ตามที่คุณ sukume บอก ถูกแล้วครับ ริงโทนต้องอยู่ในเครื่อง จึงควรตัดเฉพาะท่อนนั้นไว้ เก็บไว้ในเครื่องครับ เปลี่ยนมุมมองเมม ก็ เข้าไปที่เสียง กดขึ้น เปลี่ยนเป็นความจำเครื่อง

ผมใช้เครื่องนี้อย่นานทีเดียวแหละครับ ก่อนจะเปลี่ยน ชอบมากๆ บาง + สวยได้ใจ

แต่ ระวังครับ 1. สายหูฟังของแท้(พร้อมวิทยุ) + ซอฟแวร์ + ดาต้าลิงค์ 535 บาท ครับ ที่เจย์มาร์ท ตอนนั้นซื้อมา

เสียงดีมาก คุณภาพหูฟังดีกว่าที่แถมมาจาก ipod (แน่อยุแล้ว - -) แต่ว่า ขาดในง่ายครับ มส่ๆอยู่ได้เดือนนึง ก็สายขาด ฟังไม่ได้ยิน

2. ปุ่มยางจะเป็นรอยที่จอครับ ใหญ่ๆก็เช็ดออก หลังก ขี้เกียจเช็ด เพราว่ากลัวจอเป็น death pixel

3. ปุ่มรองปิดฝาข้างบนจะหลุดออกครับ ทั้ง 2 อันเลย

4. ซองหนัง ของผมหายไปตั้งแต่สัปหาด์แรก ควรหาสายคล้องมาคล้องไว้เลย (ถึงตอนคุยมันจะห้อยๆ ข้างๆก็เหอะ - -)

5. จอนอก แตกง่ายมาก แปลกดีนะ พ่อผม เพื่อนผมก็ใช่ จอไม่เคยแตก ผมกระแทกขอบโต๊ะไปที กระจกนอกแกตเลย - -(กันรอยขีดข่วนนะครับ ไม่ไม่กันแตก - -)

6. ไฟดูด! ระหว่างใช้รุ่นนี้ เวลาชาร์ตไม่เคยเจออาการไฟดูดเลย จนกระทั่งเสียบคอม จ๊าก สะดุ้งครับ ไฟดูด อิอิ แต่ว่าโมโตรุ่นใหม่ๆ จะเคลือบพลาสติกนะ ข้างนอกอ่ะ ไม่ก็ใช้อย่างอื่นแทน เลยปลอดภัยขึ้นนิด

ตลาดบางปะกอก, บางนา กิโล 4

เครื่องได้มาไงครับ อยาุกรู้ อิอิ
    พอดีเครื่องหลานหาย
    แซวเล่นครับ

OverclockZone Member blacklist's Avatar

ผมก้อไช้อยู่นะคับ
    แต่เครื่องผม เวลาลิ้งมันไม่ต้องลงโปรแกรมอะคับ ไช้สายต่อไปก้อได้เลยอะคับ แต่มันจะต่อยากหน่อยอะคับ
    แล้วเครื่องผม มันเปนแบบไม่ไช้โปรแกรมไอจูนอะคับ แต่ไช้โปรแกรมmp3 playerแทน (ก้อเหมือนกันคับ ไม่ต้องตกไจ)

Bookmarks

Bookmarks