Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการติดตั้ง wireless linksys wrt54gs อย่างแรงครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการติดตั้ง wireless linksys wrt54gs อย่างแรงครับ ???

เพิ่งจะจับ เราเตอร์ wireless ครั้งแรกครับ

ปัญหาคือ เชื่อมต่อผ่านสัญญาณ wireless ไม่ได้

Modem Router (Bridge) + Linksys WRT54GS

เซตหมดแล้ว เนตเล่นได้แล้วครับ แต่กรณีกับสายแลน นะครับ

แต่กับสัญญาณ Wireless กับ access piont ตัวอื่นๆ เจอครับ ตัวแม่ ตัวลูก เจอกันครบ แต่มันเป็นเครื่องหมาย ตกใจ !

ผมเซตค่าแบบ default ปกติๆ เลยนะครับ ก็ไม่ได้ ลองตั้ง mac filter ก็ไม่ได้ ปัญหาโลกแตกเลยครับ

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทีครับ ขอแบบละเอียดหน่อยครับ

รูปไอ่ตัวปัญหาครับ http://img162.imageshack.us/img162/4341/untitledds7.jpg

ลอง กดตงนี้แล้วเซต ดูเดอๆ ไม่ได้บอกอีกที นะ

Comment

ลองปิด Wireless Sucurity พวก WEP WPA ที่ Router ดูครับ
      ถ้าเล่นได้แสดงว่าค่า Sucurity ที่ Client เซ็ทผิด
      ถ้ายังเล่นไม่ได้ให้ดูที่ DHCP ว่า Disable ไว้หรือปล่าว

Comment

ที่บ้านผมใช้ ตัว LinkSys WRT54GL แต่ต่อเข้ากับ Bipac 5102S แปลงเป็นเร้าเตอร์แล้ว โดยให้ตัว Bipac เป็นตัวจ่าย DHCP ดูจากรูปแล้วเหมือน เร้าเตอร์ ไม่จ่ายเลขไอพีให้น่ะครับ ลองกดตรงที่เม้าส์ชี้ดูรึยังครับ ในรูปของผมสั่ง Disable ไว้น่ะครับ

Comment

Working...
        X