Announcement

Collapse
No announcement yet.

Linksys WRT54GS ตั้งรหัส wireless ยังไงครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Linksys WRT54GS ตั้งรหัส wireless ยังไงครับ ??

คือว่า ตรง WEP อะไรนี้รึป่าวครับ ผมลองเข้าไปตั้งดูแล้ว ปรากฏว่า access point เครื่องอื่นมันใช้งานไม่ได้ครับ

เลยไม่รู้ต้องทำยังไง

ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ

WEB 128Bit ก็ใส่เลขฐาน16ได้ 26หลัก
    WPA2 TKIP ก็ใส่เลขฐาน16ได้ 63หลัก
    2ตัวนี้สามารถเข้าการ์ด Wireless ได้ทุกตัว ตัว WPA TKIP จะพัฒนาและแก้ไขข้อด้อยของ WEP เวลา Request Connection

WPA2 AES ก็ใส่เลขฐาน16ได้ 63หลัก
    แต่มีการเปลี่ยนแปลงทาง HW ทำให้การ์ด Wireless รุ่นเก่าไม่สามารถใช้ได้เช่นพวก Wireless ที่มากับ Notebook Centrino ตัวเก่า

และ WPA2 ยังสามารถตั้ง Radius Server เพื่อตรวจสอบการ Request Connection ของ Client ได้ด้วย (WPA2 Enterpire)

เวลา Set ความปลอดภัยใน Wireless Router ยังไงก็ให้เซ็ทที่ Client เหมือนกันแค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ
    Last edited by JO; 23 Nov 2006, 07:30:58.

Comment

wireless หมายถึงอะไรครับ พี่ๆช่วยอธิบายให้ผมหน่อนนะครับ

Comment

wirelessหมายถึง ไม่มีสาย

Comment

Working...
        X